घरक्राईमनामासोलापुरात डिटर्जंटयुक्त दूध, नवी मुंबईत रसायनमिश्रित केळी जप्त

सोलापुरात डिटर्जंटयुक्त दूध, नवी मुंबईत रसायनमिश्रित केळी जप्त

अन्न व औषध प्रशासनाची कारवाई

महाराष्ट्रात अन्न सुरक्षा नियमांचे उल्लंघन करणाऱ्यांविरोधात अन्न व औषध प्रशासनाने (एफडीए) मोठी कारवाई केली आहे. मुंबईत अन्न सुरक्षा, स्वच्छता, अन्नसाठवणूक आणि कागदपत्रांशी संबंधित त्रुटी आढळल्यानंतर आठ खाद्यआस्थापनांचे परवाने निलंबित, तर आणखी तीन आस्थापनांची नोंदणी प्रमाणपत्रे निलंबित करण्यात आली आहेत. त्याचबरोबर नवी मुंबईत १,३९४ किलो रासायनिक पद्धतीने पिकवलेली केळी जप्त करण्यात आली असून, सोलापूर जिल्ह्यात डिटर्जंटची भेसळ आढळलेले १६,७३० लिटर दूध नष्ट करण्यात आले.

नवी मुंबईत रासायनिक पद्धतीने केळी पिकवण्याचा प्रकार

नवी मुंबईतील तुर्भे येथील एपीएमसी फळ बाजारात एका फळविक्रेत्याकडे केळी कृत्रिमरीत्या पिकवली जात असल्याची माहिती एफडीएला मिळाली होती. त्यानंतर केलेल्या कारवाईत कामगार केळी इथिफॉन या रसायनाच्या द्रावणात बुडवत असल्याचे आढळले. या कारवाईत एकूण १,३९४ किलो केळी जप्त करण्यात आली. या केळ्यांची किंमत सुमारे ६७ हजार ८१४ रुपये असल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

जप्त केलेल्या केळ्यांमध्ये सुंदर जातीची १९८ किलो, इलायची जातीची ४९८ किलो आणि खट्टा-मीठा जातीची ६९८ किलो केळी होती. केळी आणि वापरलेल्या रसायनाचे नमुने तपासणीसाठी घेण्यात आले आहेत. या प्रकरणी नवी मुंबईतील एपीएमसी पोलिस ठाण्यात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.

मुंबईतील खाद्यआस्थापनांवर कारवाई

मुंबई विभागात एफडीएने एकूण ११ हॉटेल, रेस्टॉरंट, कॅटरर्स आणि बेकरीची तपासणी केली. यामध्ये स्वच्छतेचा अभाव, अयोग्य तापमानात अन्नसाठवणूक, उघडे ठेवलेले अन्न, माश्या आणि कीटकांचा प्रादुर्भाव, कच्चे आणि शिजवलेले अन्न एकत्र ठेवणे, तसेच कर्मचाऱ्यांच्या आरोग्य आणि प्रशिक्षणाशी संबंधित नोंदींचा अभाव अशा त्रुटी आढळल्या.

हे ही वाचा:

“इस्लामकडून फ्रान्स काबीज करण्याचा प्रयत्न”; ट्रम्प यांचा स्थलांतराकडे इशारा

रशिया किनाऱ्याजवळ भारतीय क्रू असलेल्या तेल टँकरवर ड्रोन हल्ला

न्यूट्रिनो कणांच्या शोधासाठी फ्रान्सिस हॅल्झेन यांना भौतिकशास्त्राचा नोबेल

डॉक्टरची पदवी नाही, तरी थाटात दवाखाने

सोलापुरात १६,७३० लिटर भेसळयुक्त दूध नष्ट

सोलापूर जिल्ह्यातील माळशिरस येथे दोन वेगवेगळ्या प्रकरणांत दुधामध्ये डिटर्जंटची भेसळ आढळली. कारवाईनंतर एकूण १६,७३० लिटर दूध नष्ट करण्यात आले. या दुधाची किंमत सुमारे ६ लाख ६९ हजार रुपये असल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. या दोन्ही प्रकरणांत गुन्हे दाखल करण्यात आले असून, प्रयोगशाळेच्या तपासणीत हे दूध मानवी सेवनासाठी असुरक्षित असल्याचे निष्पन्न झाले.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version