घरदेश दुनियाइराणच्या एविन तुरुंगावर इस्रायली हल्ल्यात ७१ जणांचा मृत्यू

इराणच्या एविन तुरुंगावर इस्रायली हल्ल्यात ७१ जणांचा मृत्यू

इस्रायलने एविन तुरुंगावर केलेल्या हल्ल्यात मृत्युमुखी पडलेल्या इराणी नागरिकांमध्ये प्रशासकीय कर्मचारी, स्वयंसेवक लष्करी तरुण, कैदी, त्यांना भेटायला आलेले कुटुंबातील सदस्य आणि तुरुंगाजवळ राहणारे शेजारी यांचा समावेश आहे.

न्यायपालिकेचे प्रवक्ते असगर जहांगीरी यांनी सांगितले की हे तुरुंग उत्तर तेहरानमध्ये आहे. या तुरुंगावर इस्रायली हल्ल्यात ७१ जणांचा मृत्यू झाला. इराणच्या राज्य वृत्तसंस्थेच्या IRNA च्या बातमीत ही माहिती देण्यात आली आहे.

IRNA ने न्यायपालिकेच्या मीडिया सेंटरच्या प्रेस रिलीजमध्ये असगर जहांगीरी यांना उद्धृत केले आहे की ही आकडेवारी २९ जून रोजी जाहीर करण्यात आली होती. इस्रायलने हा हल्ला २३ जून रोजी केला. जहांगीरी म्हणाले की इस्रायली हल्ल्यात मोठ्या प्रमाणात भौतिक नुकसान झाले आहे. त्यांनी जोर देऊन सांगितले की हा हल्ला गुन्हेगारी आहे. न्यायपालिकेचे प्रमुख गुलाम हुसेन मोहसेनी-एजे’ई यांनी आधीच या बर्बर हल्ल्याचा निषेध केला आहे आणि म्हटले आहे की इराण हे प्रकरण आंतरराष्ट्रीय कायदेशीर संस्थांकडे नेईल.

IRNA नुसार, इस्रायलने १३ जून रोजी इराणवर विनाकारण हल्ला केला, ज्यामध्ये वरिष्ठ लष्करी कमांडर, शास्त्रज्ञ आणि नागरिकांसह ६०० हून अधिक लोक ठार झाले. इराणी सशस्त्र दलांनी जोरदार प्रत्युत्तर दिले. २२ जून रोजी, अमेरिका इस्रायलमध्ये सामील झाली आणि राजवटीच्या समन्वयाने आंतरराष्ट्रीय कायद्याचे उल्लंघन करून तीन इराणी अणुस्थळांवर हल्ला केला. अमेरिका-इस्रायली आक्रमकता १२ दिवसांनी संपली.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version