घरदेश दुनिया“आपले शेजारी वाईट आहेत” पाकिस्तानबद्दल एस जयशंकर काय म्हणाले?

“आपले शेजारी वाईट आहेत” पाकिस्तानबद्दल एस जयशंकर काय म्हणाले?

सिंधू जल कराराबद्दलही केले भाष्य

भारताचे परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी शुक्रवार, २ जानेवारी रोजी पाकिस्तान हा “वाईट शेजारी” असल्याचे म्हटले आणि त्यांनी हे अधोरेखित केले की, भारताला दहशतवादाविरुद्ध आपल्या लोकांचे रक्षण करण्याचा अधिकार आहे. मद्रास येथील इंडियन इन्स्टिट्यूट ऑफ टेक्नॉलॉजी येथील विद्यार्थ्यांशी बोलताना, परराष्ट्र मंत्र्यांनी ऑपरेशन सिंदूरचा उल्लेख करत म्हटले की, आपण काय करावे किंवा काय करू नये हे कोणीही आपल्याला सांगू शकत नाही.

गेल्या वर्षी भारताने ऑपरेशन सिंदूरद्वारे दहशतवादाविरुद्ध आपल्या लोकांचे रक्षण करण्याचा अधिकार वापरला आणि एप्रिलमध्ये पाकिस्तानस्थित दहशतवादी गट लष्कर-ए-तैयबा (एलईटी) च्या प्रॉक्सी असलेल्या द रेझिस्टन्स फ्रंटने केलेल्या पहलगाम दहशतवादी हल्ल्याच्या पार्श्वभूमीवर पाकिस्तान आणि पाकव्याप्त काश्मीरमधील दहशतवादी पायाभूत सुविधांना लक्ष्य केले. “तुमचे शेजारी वाईट असू शकतात. दुर्दैवाने, आपले शेजारी वाईट आहेत. जेव्हा एखादा देश दहशतवाद सुरू ठेवण्याचा निर्णय घेतो तेव्हा आपल्यालाही आमच्या लोकांचे दहशतवादाविरुद्ध रक्षण करण्याचा अधिकार आहे. आम्ही तो अधिकार वापरू,” असे जयशंकर म्हणाले.

हे ही वाचा:

… म्हणून दिल्ली सरकार अरविंद केजरीवालांविरुद्ध एफआयआर दाखल करणार

“मामूसारख्यांच्या भजनी लागलेले ज्वलंत हिंदुत्ववादी बांगलादेशातील हिंदूंविषयी बोलत नाहीत”

राहुल गांधींचा दावा खोटा; कर्नाटकचे सर्वेक्षण म्हणते ईव्हीएम योग्य!

बांगलादेशमध्ये हिंदू व्यावसायिकाला चाकूने मारहाण करून जाळले

“आपण तो अधिकार कसा वापरायचा हे आपल्यावर अवलंबून आहे. आपण काय करावे किंवा काय करू नये हे कोणीही आपल्याला सांगू शकत नाही. स्वतःचा बचाव करण्यासाठी आपल्याला जे काही करावे लागेल ते आपण करू,” असे स्पष्ट मत त्यांनी मांडले. पहलगाम हल्ल्यानंतर पाकिस्तानसोबत झालेल्या १९६० च्या सिंधू जल कराराबद्दलही त्यांनी सांगितले. “अनेक वर्षांपूर्वी, आम्ही पाणी वाटपाच्या व्यवस्थेवर सहमती दर्शवली होती, परंतु जर चांगला शेजारी नसेल तर तुम्हाला त्या शेजारीपणाचे फायदे मिळत नाहीत. तुम्ही असे म्हणू शकत नाही की, कृपया मला पाणी द्या, पण मी तुमच्यासोबत दहशतवाद सुरू ठेवेन. ते योग्य नाही,” असे ते म्हणाले.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version