घरधर्म संस्कृतीनाना पटोलेंनी स्वामी रामभद्राचार्यांबद्दल केले अपमानजनक विधान

नाना पटोलेंनी स्वामी रामभद्राचार्यांबद्दल केले अपमानजनक विधान

भाजपाने केली टीका

काँग्रेस नेते राहुल गांधी सध्या अयोध्येला जाणार नाहीत, या त्यांच्या वक्तव्यामुळे महाराष्ट्रातील राजकारण तापले आहे. काँग्रेस नेते नाना पटोले यांनी दिलेल्या एका वक्तव्यात “राहुल गांधी भगवान रामांच्या आदर्शांवर चालत आहेत” असे म्हटले होते. या विधानावर वाद निर्माण झाल्यानंतर नाना पटोले यांनी पुन्हा एकदा यावर प्रतिक्रिया दिली आहे.

नाना पटोले यांनी सांगितले की, राहुल गांधी यांची राजकारण शोषित, पीडित आणि वंचित वर्गासाठी आहे. तसेच त्यांनी हेही स्पष्ट केले की, त्यांनी कधीही राहुल गांधींची तुलना श्रीरामांशी केलेली नाही. मात्र या विधानानंतर स्वामी रामभद्राचार्य यांनी याला सरळसरळ चाटुकारिता (चमचेगिरी) असे संबोधले. ते म्हणाले होते, “तो व्यक्ती भगवान रामांना समजूनच घेणारा नाही. श्रीराम आणि राहुल गांधी यांची कोणत्याही प्रकारे तुलना होऊ शकत नाही. राहुल गांधी नेमके कोणते काम करत आहेत, हे भगवानच जाणोत.”

हे ही वाचा:

काळा लसूण : हृदय, यकृत आणि रोगप्रतिकारशक्तीसाठी फायदेशीर

राहुल गांधींचा दावा खोटा; कर्नाटकचे सर्वेक्षण म्हणते ईव्हीएम योग्य!

पानाच्या सेवनाचे सात मोठे फायदे

स्वित्झर्लंडमधील बारला आग; ४० लोकांचा मृत्यू

नाना पटोले यांचे विधान काय?

स्वामी रामभद्राचार्य यांच्या या विधानावर प्रतिक्रिया देताना नाना पटोले यांनी एएनआयला सांगितले, रामभद्राचार्यजी हे मोठे आणि आदरणीय व्यक्ती आहेत, त्यामुळे मी त्यांच्यावर वैयक्तिक टिप्पणी करणार नाही. मात्र राहुल गांधी यांची लढाई शेतकरी, गरीब आणि वंचितांच्या हक्कांसाठी आहे. ते पुढे म्हणाले की, काही लोकांना राहुल गांधींचे काम दिसत नाही, कारण त्यांच्या मते ते आंधळे आहेत आणि सत्य समजू शकत नाहीत. पटोले यांनी स्पष्ट केले की, राहुल गांधी जे काही करत आहेत, ते देशहितासाठी आहे आणि त्याकडे दुर्लक्ष करता येणार नाही.

राहुल गांधींच्या यात्रांचा उल्लेख

काँग्रेस नेते नाना पटोले यांनी राहुल गांधींच्या भारत जोडो यात्रा आणि इतर पदयात्रांचा उल्लेख करत सांगितले की कन्याकुमारी ते काश्मीर आणि मणिपूर ते मुंबई या यात्रा केवळ राजकीय नव्हत्या, तर शोषित आणि पीडित लोकांचा आवाज उठवण्यासाठी होत्या. राहुल गांधींनी आपल्या संपूर्ण राजकीय कारकिर्दीत अशा वर्गांसाठी काम केले आहे, ज्यांना अनेकदा दुर्लक्षित केले जाते, असे त्यांनी सांगितले.

पटोले यांनी रामायणाचे उदाहरण देत म्हटले की, जसे भगवान रामांनाही अनेक अडचणी आणि यातना सहन कराव्या लागल्या, तसेच आज राहुल गांधींनाही संघर्ष करावा लागत आहे. त्यांनी पुन्हा एकदा स्पष्ट केले की त्यांनी राहुल गांधींची थेट भगवान श्रीरामांशी तुलना केलेली नाही, तर राहुल गांधी भगवान रामांनी दाखवलेल्या मार्गावर चालत काम करत आहेत, एवढेच ते म्हणाले आहेत.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version