घरस्पोर्ट्सFIDE Womens World Cup: चारही भारतीय खेळाडू प्री-क्वार्टर फायनलमध्ये टाय-ब्रेकमध्ये पोहोचल्या

FIDE Womens World Cup: चारही भारतीय खेळाडू प्री-क्वार्टर फायनलमध्ये टाय-ब्रेकमध्ये पोहोचल्या

FIDE महिला विश्वचषक स्पर्धेच्या प्री-क्वार्टर फायनल सामन्यांमध्ये, चारही भारतीय महिला बुद्धिबळपटू – दिव्या देशमुख, आर. वैशाली, कोनेरू हम्पी आणि हरिका द्रोणवल्ली – यांना टाय-ब्रेकमध्ये आपापले सामने खेळावे लागले आहेत.

गुरुवारी दुसऱ्या मानांकित चीनच्या झू जिनरने दुसऱ्या गेममध्ये जोरदार पुनरागमन करत दिव्या देशमुखला हरवले आणि सामना टाय-ब्रेकमध्ये नेला. बुधवारी पांढऱ्या तुकड्यांसह खेळताना दिव्याने झूविरुद्ध शानदार विजय मिळवला होता आणि तिला क्वार्टर फायनलमध्ये पोहोचण्यासाठी फक्त ड्रॉची आवश्यकता होती. परंतु काळ्या तुकड्यांसह खेळताना, मधल्या गेममध्ये अनौपचारिक स्कॉच ओपनिंगमध्ये तिची स्थिती बिघडली आणि नंतर तिला शेवटच्या गेममध्ये पुनरागमन करणे अशक्य झाले.

त्याच वेळी, आर. वैशालीने कझाकस्तानच्या मेरुएर्ट कमलिदेनोवाविरुद्ध आणखी एक ड्रॉ खेळला. तिने काळ्या तुकड्यांसह देखील खेळले आणि सामना टाय-ब्रेकमध्ये नेला.

अनुभवी कोनेरू हम्पी आणि हरिका द्रोणावल्ली यांनी अनुक्रमे स्वित्झर्लंडच्या अलेक्झांड्रा कोस्टेनियुक आणि रशियाच्या कॅटेरिना लॅग्नो यांच्याविरुद्ध पांढऱ्या तुकड्यांसह बरोबरी साधली.

दरम्यान, तीन चिनी खेळाडूंनी उपांत्यपूर्व फेरी गाठली. लेई टिंगजीने उझबेकिस्तानच्या उमिदा ओमोनोव्हाविरुद्ध सहज बरोबरी साधली, सॉन्ग युक्सिनने जॉर्जियाच्या लेला जावाखिशविलीशीही बरोबरी साधली, तर टॅन झोंगी यांनी युलिया ओस्माकचा पराभव केला आणि दुसऱ्या गेममध्ये आरामात बरोबरी साधून सामना जिंकला.

दिवसातील सर्वात मोठा अपसेट स्थानिक खेळाडू नाना झाग्निड्झने केला, जिने युक्रेनच्या मारिया मुझचुकला पराभूत केले आणि तिला स्पर्धेतून बाहेर काढले.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की या विश्वचषकाद्वारे, तीन खेळाडूंना २०२६ च्या पहिल्या सहामाहीत होणाऱ्या FIDE महिला उमेदवार स्पर्धेत प्रवेश मिळेल.

चारही भारतीय खेळाडू आज संध्याकाळी ४:३५ वाजता टायब्रेक खेळतील.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version