घरविशेषटीव्हीके रॅलीत ४० जणांचा मृत्यू, विजयच्या वरिष्ठ सहकाऱ्यांविरुद्ध गुन्हा दाखल!

टीव्हीके रॅलीत ४० जणांचा मृत्यू, विजयच्या वरिष्ठ सहकाऱ्यांविरुद्ध गुन्हा दाखल!

पक्ष प्रमुखाच्या संरक्षणाकरिता पोलीस बंदोबस्त वाढवला 

शनिवारी (२७ सप्टेंबर) तमिळनाडूतील करूर येथे तमिलागा वेत्री कझगम (टीव्हीके) प्रमुख विजय यांच्या प्रचार रॅलीदरम्यान झालेल्या चेंगराचेंगरीत महिला आणि मुलांसह किमान ४० जणांचा मृत्यू झाला. रॅलीदरम्यान गर्दी इतकी वाढली की नियंत्रणाबाहेर गेल्याने अनेक लोक बेशुद्ध पडू लागले. परिस्थिती गंभीर होताच विजय यांना त्यांचे भाषण मध्येच थांबवावे लागले.

मुख्यमंत्री एमके स्टॅलिन, जे पीडितांच्या कुटुंबियांना आणि जखमींना भेटण्यासाठी करूरला गेले होते, ते म्हणाले, “आपल्या राज्याच्या इतिहासात कधीही राजकीय पक्षाने आयोजित केलेल्या कार्यक्रमात इतक्या मोठ्या संख्येने लोकांचा बळी गेला नाही आणि भविष्यातही अशी दुर्घटना घडू नये. सध्या, अतिदक्षता विभागात ५१ लोकांवर उपचार सुरू आहेत.”

“जड अंतःकरणाने, मी जीव गमावलेल्यांना श्रद्धांजली अर्पण करतो. मृतांच्या कुटुंबियांना १० लाख रुपयांची भरपाई दिली जाईल. जखमींना १ लाख रुपयांची भरपाई दिली जाईल. मी उच्च न्यायालयाच्या निवृत्त न्यायाधीशांच्या अध्यक्षतेखाली चौकशी आयोग स्थापन करण्याचे आदेश दिले आहेत,” असे स्टॅलिन पुढे म्हणाले.

या घटनेनंतर पोलिसांनी टीव्हीके जिल्हा सचिव मथियाझगन, पक्षाचे सरचिटणीस बस्सी आनंद आणि सहसरचिटणीस सीटी निर्मल कुमार यांच्याविरुद्ध भारतीय न्याय संहिताच्या तरतुदींनुसार खटले दाखल केले आहेत. 

दरम्यान, रविवारी (२८ सप्टेंबर) पक्ष प्रमुख विजय यांनी त्यांच्या समर्थकांना दिलेल्या संदेशात म्हटले आहे की, करूर दुर्घटनेबद्दल त्यांना “खूप दुःख झाले आहे” आणि त्यांनी मृतांच्या कुटुंबियांना प्रत्येकी २० लाख रुपये आणि जखमींना प्रत्येकी २ लाख रुपये नुकसानभरपाई जाहीर केली आहे. कोणत्याही रकमेमुळे वेदना कमी होऊ शकत नाहीत परंतु त्यांचा पक्ष, तमिलगा वेत्री कझगम, पीडितांच्या कुटुंबियांच्या पाठीशी उभा राहील आणि सर्वतोपरी मदत करेल असे आश्वासन त्यांनी दिले. विजय यांनी जखमींच्या लवकर पुनर्प्राप्तीसाठी प्रार्थना देखील केली. पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनीही या घटनेवर शोक व्यक्त केला आणि ती अत्यंत दुःखद असल्याचे म्हटले. 

हे ही वाचा : 

राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या विचारांत महिलांचे महत्त्वाचे योगदान

जैश, लश्कर आणि हिजबुलवर पाकिस्तान सैन्याचं थेट नियंत्रण

मिथुन मन्हास यांची बीसीसीआयचे नवे अध्यक्ष म्हणून निवड!

भारतीय कुटुंबांची संपत्ती सर्वाधिक वेगाने वाढली

प्रत्यक्षदर्शींनी सांगितले की, गर्दीमुळे अनेक लोक, विशेषतः महिला आणि मुले बेशुद्ध पडू लागली. दरम्यान, विजयच्या करूर रॅलीसाठी परवानगी पत्रात १०,००० लोक येण्याची अपेक्षा होती, परंतु अधिकाऱ्यांचा अंदाज आहे की  या जागेवर सुमारे ५०,००० लोक जमले असावेत. दरम्यान, कालच्या घटनेनंतर पक्ष प्रमुख विजयच्या चेन्नईतील घरावर पोलिस संरक्षण वाढवण्यात आले आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version