घरविशेषअबब...एक कोटींच्या बनावट चलनी नोटा सापडल्या

अबब…एक कोटींच्या बनावट चलनी नोटा सापडल्या

टोळीचा पर्दाफाश

अहिल्यानगरमध्ये बनावट नोटांचा धंदा करणाऱ्या तिघांच्या टोळीला स्थानिक गुन्हे शाखेने (लोकल क्राइम ब्रांच) अटक केली आहे. या कारवाईत पोलिसांनी तब्बल एक कोटी रुपयांच्या बनावट नोटा जप्त केल्या आहेत. आरोपी हे बनावट नोटा विकून खऱ्या नोटा मिळवून लोकांना फसवत होते. गुन्हे शाखेला गुप्त माहिती मिळाली होती की कायनेटिक चौक परिसरात एक टोळी बनावट नोटांची देवाणघेवाण करणार आहे. या माहितीनुसार पोलिसांनी सापळा रचून कारवाई केली. त्यावेळी इंद्रजीत पवार, दीपक भंडारकर आणि शरद शिंदे या तिघांना पकडण्यात आले. पोलिसांनी घटनास्थळावरून तब्बल एक कोटी रुपयांच्या बनावट नोटा ताब्यात घेतल्या.

चौकशीत उघड झाले की हा टोळी फक्त बनावट नोटा विकतच नव्हती, तर खऱ्या नोटा घेऊन लोकांशी दुहेरी फसवणूक करत होती. आरोपी बनावट नोटा खऱ्या असल्याचे सांगून विकत आणि बदल्यात मिळालेल्या खऱ्या नोटांचा वापर इतर ठगबाजीच्या कारवायांमध्ये करत. गुन्हे शाखेने सांगितले की आरोपी संगठित पद्धतीने काम करत होते आणि शहरात आपले जाळे पसरवत होते.

हेही वाचा..

बटालात दहशतवादी कट उधळला

बुलंदशहर रस्ते अपघातात नऊ ठार !

आमदार जीवन कृष्ण साहाला अटक

यूएपीए अंतर्गत कैद झालेल्या कैद्यांची सुटका करा!

पोलिसांनी जप्त केलेल्या बनावट नोटांची तपासणी सुरू केली आहे, जेणेकरून त्या कुठून आल्या आणि किती लोक या फसवणुकीचे बळी ठरले हे समजू शकेल. याशिवाय टोळीतील इतर संभाव्य सदस्य आणि त्यांच्या ठिकाणांचा शोध घेण्यासाठी छापेमारी सुरू आहे. गुन्हे शाखेतील एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की या कारवाईमुळे बनावट नोटांच्या व्यवसायाला मोठा धक्का बसला आहे. दरम्यान, पोलिसांनी नागरिकांना आवाहन केले आहे की अनोळखी व्यक्तींशी आर्थिक व्यवहार करताना सावधगिरी बाळगावी. सध्या या प्रकरणाचा तपास सुरू आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version