घरविशेषयूएसएआयडी निधीची चौकशी सुरु

यूएसएआयडी निधीची चौकशी सुरु

डॉ. एस जयशंकर यांची माहिती

भारतातील निवडणुकांमध्ये संभाव्य परकीय हस्तक्षेपाबाबत युनायटेड स्टेट्सच्या राष्ट्राध्यक्षांनी केलेल्या विधानांचा सरकार विचार करत आहे, असे परराष्ट्र मंत्री डॉ. एस. जयशंकर यांनी सांगितले. लवकरच वस्तुस्थिती समोर येईल, असे त्यांनी ठामपणे सांगितले. दिल्ली विद्यापीठाच्या साहित्य महोत्सवात डॉ.जयशंकर बोलत होते. सत्रादरम्यान त्यांनी अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या युनायटेड स्टेट्स एजन्सी फॉर इंटरनॅशनल डेव्हलपमेंटने भारतातील मतदानाला चालना देण्यासाठी २१ दशलक्ष वाटप केल्याच्या विधानानंतर उद्भवलेल्या चिंतेचे निराकरण केले. त्यांच्या विधानात, ट्रम्प यांनी प्रश्न केला की हा निधी दुसऱ्याला निवडून आणण्यासाठी आहे का, अशी चिंता व्यक्त करत यूएसएआयडीकडून मिळालेला पैसा निवडणुकीत विरोधकांना मदत करण्यासाठी वापरला गेला होता.

पंतप्रधानांच्या आर्थिक सल्लागार समितीचे सदस्य संजीव सन्याल यांनी डॉ. जयशंकर यांना या विषयावर टिप्पणी करण्यास सांगितले. त्यांच्या उत्तरात डॉ. जयशंकर यांनी कबूल केले की, यूएसएआयडीला भारतात “सद्भावनेने, चांगल्या विश्वासाने कार्य करण्यासाठी” परवानगी देण्यात आली होती. तथापि, त्यांनी ठामपणे सांगितले की, यूएस मधून उदयास आलेल्या सूचना या संभाव्यतेकडे निर्देश करतात की अशा काही घडामोडी आहेत जे वाईट विश्वासात आहेत. ते म्हणाले, मला वाटते की ट्रम्प प्रशासनाच्या लोकांनी काही माहिती तेथे ठेवली आहे आणि अर्थातच ती संबंधित आहे. हे असे सुचवेल की असे काही घडामोडी आहेत ज्यात कथन किंवा दृष्टिकोन पुढे ढकलण्यासाठी काही विशिष्ट उद्दिष्टे आहेत.

हेही वाचा..

१२ वर्षीय यश १५ हजार किमी सायकल चालवून महाकुंभात सहभागी!

डावे ढोंगी, आमच्यावर चिखलफेक करतायत

महाकुंभ : २६ फेब्रुवारीला शेवट, ६० कोटींहून अधिक भाविकांचे स्नान!

हमासच्या दहशतवाद्यांचे चुंबन घेणारा इस्रायली ओलिस म्हणाला, तसे करण्यास सांगितले होते!

ते पुढे म्हणाले, सरकार म्हणून आम्ही याकडे लक्ष देत आहोत, कारण अशा संस्थांना अहवाल देणे बंधनकारक आहे. आणि माझे मत आहे, वस्तुस्थिती बाहेर येईल. विशेष म्हणजे २० फेब्रुवारी रोजी अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांनी प्रश्न केला की USAID ने भारतातील मतदानासाठी २१ दशलक्ष डॉलर का पाठवले आणि ते इतर कोणाला तरी निवडून आणण्यासाठी होते का असा प्रश्न विचारला. भारत सरकारने २१ फेब्रुवारी रोजी सांगितले की, काही उपक्रमांसाठी USAID च्या निधीबद्दलचे खुलासे खूप त्रासदायक आहेत आणि देशाच्या अंतर्गत बाबींमध्ये संभाव्य परकीय हस्तक्षेपाबद्दल चिंता व्यक्त केली आहे.

साप्ताहिक ब्रीफिंग दरम्यान एमईएचे प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल म्हणाले की, संबंधित विभाग आणि एजन्सी आरोपांचा शोध घेत आहेत. ते म्हणाले, आम्ही USAID च्या काही उपक्रम आणि निधीबाबत यूएस प्रशासनाने दिलेली माहिती पाहिली आहे. या साहजिकच खूप त्रासदायक आहेत. यामुळे भारताच्या अंतर्गत बाबींमध्ये परकीय हस्तक्षेपाबाबत चिंता निर्माण झाली आहे. ते पुढे म्हणाले की, भारत सरकार या प्रकरणाकडे लक्ष देत आहे. मात्र, त्यांनी तपासाबाबत कोणतीही माहिती दिली नाही.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version