घरक्राईमनामाबलात्कार प्रकरणात काँग्रेस आमदाराची जामिनासाठी याचिका

बलात्कार प्रकरणात काँग्रेस आमदाराची जामिनासाठी याचिका

बलात्कार प्रकरणात नाव समोर आल्यानंतर पालक्काडचे काँग्रेस आमदार राहुल ममकूटाथिल यांनी शुक्रवारी तिरुवनंतपुरम जिल्हा न्यायालयात धाव घेत अग्रिम जामिनासाठी याचिका दाखल केली. त्याचदरम्यान, आरोपांची गंभीरता लक्षात घेऊन केरळ पोलिसांनी विशेष तपास पथक (एसआयटी) गठित करण्याची प्रक्रिया वेगाने सुरू केली आहे. याचिकेत राहुल यांनी दावा केला आहे की फिर्यादीसोबत त्यांची दीर्घकाळ मैत्री होती आणि बलात्कार व जबरदस्ती गर्भपाताचे सर्व आरोप त्यांनी फेटाळून लावले आहेत. हे प्रकरण पूर्णपणे राजकीय कट असल्याचेही त्यांनी म्हटले असून, त्यांच्या प्रतिमेला धक्का पोहोचवण्याचा हा प्रयत्न आहे असा त्यांचा आरोप आहे.

राहुल यांनी न्यायालयाला विश्वास दिला आहे की ते तपासात संपूर्ण सहकार्य करण्यास तत्पर आहेत आणि त्यांनी सुरुवातीपासूनच हा भूमिकाच घेतली आहे. पोलिसांनी तपास पुढे नेण्यासाठी तिरुवनंतपुरम शहर पोलिस आयुक्त थॉमस जॉस यांच्या देखरेखीखाली वरिष्ठ पातळीचे एसआयटी गठित करण्याचा निर्णय घेतला आहे. या टीममध्ये एका उपायुक्त (डीसीपी) आणि एका सहायक पोलिस आयुक्ताचा (एसीपी) समावेश असणार आहे. अधिकाऱ्यांची अंतिम यादी लवकरच जाहीर होणार आहे. संबंधित आदेश कायदा व सुव्यवस्था विभागाचे एडीजीपी शुक्रवार सायंकाळपर्यंत जारी करतील, अशी अपेक्षा आहे.

हेही वाचा..

मुलाला झाडाला लटकवले

भारत-अमेरिका व्यापार करार वर्षाअखेरपर्यंत शक्य

आगामी काळातही काँग्रेसचा काही भवितव्य नाही

भारत करणार श्रीलंका महिला टीमची मेजबानी

हे प्रकरण सुरुवातीला तिरुवनंतपुरम ग्रामीण पोलिसांकडे होते. मात्र कथित घटना नेमम पोलीस स्टेशन हद्दीत घडल्याने एफआयआर तेथे हलवण्यात आली आहे. नेमम पोलिसांनी फिर्यादीचा गोपनीय जबाब देखील नोंदवला आहे. घटना प्रकाशात आल्यानंतर ऑगस्टमध्ये राहुल यांना युवा काँग्रेस अध्यक्षपदावरून हटवण्यात आले आणि निलंबितही करण्यात आले. राहुल यांच्या वकिलांनी याचिकेत म्हटले आहे की पोलिसांची असामान्य घाई ही राजकीय दबावाचा परिणाम असून कायदेशीर प्रक्रिया जाणीवपूर्वक वेगाने पुढे ढकलली जात आहे. शुक्रवारी दिवसातील अगोदरच पोलिसांनी राहुल ममकूटाथिल यांच्याविरोधात लुकआउट नोटीसही जारी केली आहे. आता सर्वांचे लक्ष न्यायालयाच्या जामिनावरील निर्णयाकडे आणि एसआयटीच्या पुढील कारवाईकडे लागले आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version