मध्य प्रदेशातील ग्वाल्हेर येथे धर्मांतरासाठी दबाव टाकल्याचा विरोध केल्याने नर्सिंगचे शिक्षण घेणाऱ्या विद्यार्थिनीवर चाकूने हल्ला केल्याची धक्कादायक घटना समोर आली आहे. अदनान खान असे मुख्य आरोपीचे नाव असून, पीडितेच्या तक्रारीनुसार त्याच्यासह त्याचा चुलत भाऊ सरफराज आणि बहीण सोफी खान यांच्याविरोधात गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. पोलिसांनी अदनान आणि सरफराज या दोघांना अटक केली आहे.
पीडित विद्यार्थिनी मूळची शिवपुरी जिल्ह्यातील असून, ग्वाल्हेरमध्ये नर्सिंगचे शिक्षण घेत आहे. तिच्या म्हणण्यानुसार, सुमारे तीन वर्षांपूर्वी एका सामायिक मैत्रिणीच्या माध्यमातून तिची अदनानशी ओळख झाली. त्यानंतर दोघांमध्ये प्रेमसंबंध निर्माण झाले आणि ते सुमारे दीड वर्षापासून लिव्ह-इन रिलेशनशिपमध्ये राहत होते. सुरुवातीला सर्व धर्मांचा आदर करण्याची भूमिका घेणारा अदनान नंतर तिच्यावर धर्मांतरासाठी दबाव टाकू लागल्याचा आरोप विद्यार्थिनीने केला आहे.
धर्मांतराच्या मुद्द्यावरून अदनानने यापूर्वीही अनेकदा मारहाण केल्याचे पीडितेने तक्रारीत म्हटले आहे. या त्रासाला कंटाळून तिने आधीही पोलिसांकडे तक्रार केली होती. त्यावेळी दोन्ही बाजूंमध्ये समझोता झाला होता. मात्र, दोन दिवसांपूर्वी अदनान त्याच्या चुलत भावासह आणि बहिणीसह पीडितेच्या घरी आला. तिथे मारहाण करून तिच्यावर चाकूने हल्ला केल्याचा आरोप आहे. या हल्ल्यात ती गंभीर जखमी झाली. या घटनेनंतर परिसरात खळबळ उडाली.
हे ही वाचा:
काँग्रेस, आम आदमी पक्ष पंजाबचे सर्वात मोठे शत्रू!
‘समुद्र मंथन’ योजनेतून खोल समुद्रातील तेल-वायू उत्खननाला बळ
ट्रम्प यांचा ‘एपिक फ्युरी २.०’चा इशारा
भारत चीन सीमावादात राजनैतिक चर्चेचा मार्ग
पीडितेच्या तक्रारीवरून पोलिसांनी अदनान खान, सरफराज आणि सोफी खान यांच्याविरोधात गुन्हा नोंदवला आहे. अदनान आणि सरफराज यांना अटक करण्यात आली असून, प्रकरणाचा पुढील तपास सुरू आहे. या प्रकरणाची माहिती मिळाल्यानंतर हिंदू संघटनांच्या कार्यकर्त्यांनीही आक्रमक भूमिका घेतली आणि निषेध नोंदवला.
