घरराजकारणकाँग्रेसमध्ये रागाला जागा नाही, पण अपमानाला आहे?

काँग्रेसमध्ये रागाला जागा नाही, पण अपमानाला आहे?

पंजाबचे माजी मुख्यमंत्री अमरिंदर सिंग यांनी काँग्रेस नेते राहुल गांधी आणि प्रियंका गांधी वड्रा यांना “अननुभवी” म्हटल्यानंतर, पक्षाला “दिल्लीतून” चालवल्या जाण्यावर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले. विधानसभा निवडणुकीत पंजाब काँग्रेसचे प्रमुख नवज्योतसिंग सिद्धू यांना पराभूत करण्याचे वचनही त्यांनी दिले. काँग्रेसने गुरुवारी म्हटले की राग येणे स्वाभाविक आहे, परंतु राजकारणात रागाला जागा नाही.

कॉंग्रेसच्या बोलण्याने अमरिंदर सिंग यांना अधिकच चिडवल्यासारखे वाटले, कारण त्यांनी काँग्रेसला अपमान आणि अपमानासाठी जागा आहे का? हे विचारले.

काँग्रेसच्या प्रवक्त्या सुप्रिया श्रीनाथ यांनी सिंग यांच्या आक्रोशावर एका प्रश्नाला उत्तर देताना एआयसीसीच्या ब्रीफिंगमध्ये पत्रकारांना सांगितले की, “ते कदाचित माझ्या वडिलांच्या वयाचे आहेत. वडील रागावतात… त्यांना खूप राग येतो, आणि काही वेळा रागाच्या भरात अनेक गोष्टी सांगतात. पण आपण सर्वजण त्यांचा राग, त्यांचे वय आणि त्यांच्या अनुभवाचा आदर करतो. मला आशा आहे की ते यावर पुनर्विचार करतील.”

पण, त्या पुढे म्हणाल्या की, “रागाला, मत्सराला, वैयक्तिक टिप्पण्यांना, राजकारणात सूडभावना स्थान नाही. आम्हाला आशा आहे की ते समजूतदार असतील आणि त्यांनी जे म्हटले आहे त्याचा पुनर्विचार करतील कारण ते काँग्रेस पक्षाचा एक मजबूत योद्धा आहेत. अशी टिप्पणी त्याच्या उंचीला शोभत नाही.” दुसर्‍या प्रश्नाला उत्तर देताना श्रीनाथ म्हणाल्या की लोकं राजकारणात अनेक निर्णय घेतात, काही त्यांच्यासाठी स्वतःचे हित जोपासण्यासाठी तर काही त्यांच्या मतदारसंघाच्या हितासाठी.

हे ही वाचा:

आसाम सरकारने मुक्त केली मंदिरांची जमीन

जेंव्हा कमला हॅरिस पाकिस्तानी दहशतवादावर बोलतात…

संजयजी…आता कोणाचे थोबाड फोडायचे?

‘ऑकस’नंतर बायडन-मॅक्रॉन “मैत्रीपूर्ण” फोन

श्रीनाथ यांच्या टिप्पणीवर प्रतिक्रिया व्यक्त करताना, माजी मुख्यमंत्र्यांचे मीडिया सल्लागार रवीन ठुकराल यांनी सिंग यांच्या हवाल्याने एक ट्विट केले, “होय, राजकारणात रागाला जागा नाही. पण काँग्रेससारख्या जुन्या पार्टीत अपमानासाठी जागा आहे का? जर माझ्यासारख्या वरिष्ठ नेत्याशी अशी वागणूक दिली जाऊ शकते, तर मला कळत नाही की कार्यकर्त्यांनी काय केले पाहिजे!”

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version