घरविशेषकलकत्ता बलात्कार प्रकरण : तपासासाठी एसआयटीची स्थापना

कलकत्ता बलात्कार प्रकरण : तपासासाठी एसआयटीची स्थापना

जोका येथील भारतीय व्यवस्थापन संस्था-कलकत्ता (IIM-C) च्या वसतिगृहात घडलेल्या कथित बलात्कार प्रकरणाच्या तपासासाठी कोलकाता पोलिसांनी ९ सदस्यीय विशेष तपास पथक (SIT) तयार केले आहे. एका विद्यार्थिनीने आयआयएमच्या एका विद्यार्थ्यावर वसतिगृहात बलात्कार केल्याचा आरोप केला आहे. एसआयटीमध्ये वैद्यकीय क्षेत्रातील विविध विभागांतील तज्ज्ञांचा समावेश करण्यात आला आहे. राज्य पोलिस सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, पीडित मुलगी आणि तिच्या वडिलांच्या विरोधाभासी विधानांमध्ये सत्य काय आहे हे शोधणे हे एसआयटीचे प्राथमिक उद्दिष्ट असेल.

पीडितेने आपल्या निवेदनात सांगितले, “आयआयएम-सीचा दुसऱ्या वर्षाचा एक विद्यार्थी शुक्रवारी संध्याकाळी मला काउंसिलिंगच्या बहाण्याने बॉईज हॉस्टेलमध्ये बोलावून नेले. तिथे त्याने मला पिझ्झा आणि कोल्ड ड्रिंक दिले, ज्यामध्ये कथितपणे नशा आणणारे पदार्थ मिसळलेले होते.” तिच्या म्हणण्यानुसार, हे घेतल्यावर ती बेशुद्ध झाली आणि याच अवस्थेत आरोपीने तिच्यावर बलात्कार केला. परंतु पीडितेच्या वडिलांनी माध्यमांना सांगितले की, “माझ्या मुलीबरोबर काहीही गैरप्रकार घडलेला नाही. ती एका वाहनातून उतरताना पडली आणि बेशुद्ध झाली.” शनिवारी जेव्हा कोलकात्याच्या एका न्यायालयाने आरोपीला १९ जुलैपर्यंत पोलिस कोठडी दिली, तेव्हाही ते आपल्या विधानावर ठाम राहिले.

हेही वाचा..

ममता बॅनर्जी यांची बंगालला ‘मिनी पाकिस्तान’ बनवण्याची तयारी

मालगाडी अपघात : रेल्वे रुळात आढळला तडा

भारत आणि आइसलँडमध्ये सकारात्मक ऊर्जेची समान भावना

आर्थर रोड जेलमध्ये गँगस्टर प्रसाद पुजारीवर हल्ला

एसआयटी आयआयएम-सीमध्ये सुरक्षा प्रोटोकॉलच्या कथित उल्लंघनाचीही चौकशी करणार आहे, कारण पीडितेने व्हिजिटर बुकमध्ये नाव नोंदवले नाही आणि तरीही ती बॉईज हॉस्टेलमध्ये प्रवेशली. जोका परिसर अंतर्गत येणाऱ्या हरिदेवपूर पोलीस ठाण्याने आधीच आयआयएम-सी अधिकाऱ्यांना एक पत्र पाठवून सध्याच्या सुरक्षा प्रोटोकॉल आणि स्टँडर्ड ऑपरेटिंग प्रोसीजर बाबत स्पष्टीकरण मागितले आहे. पोलिसांनी हेही विचारले आहे की, “घटनेच्या दिवशी कोणताही सुरक्षा नियम मोडण्यात आला होता का?” शनिवारी आयआयएम-सी प्रशासनाने सांगितले की, “मामल्याचा तपास सुरू असल्यामुळे सध्या आम्ही यावर कोणतीही टिप्पणी करणार नाही.”

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version