घरविशेषनरेंद्र मोदी, राजनाथसिंह यांनी घेतली ऑस्ट्रेलियाच्या उपपंतप्रधानांची भेट

नरेंद्र मोदी, राजनाथसिंह यांनी घेतली ऑस्ट्रेलियाच्या उपपंतप्रधानांची भेट

ऑस्ट्रेलियाचे उपपंतप्रधान आणि संरक्षणमंत्री रिचर्ड मार्ल्स यांनी बुधवारी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी आणि संरक्षणमंत्री राजनाथ सिंह यांची भेट घेतली. या भेटीत भारत-ऑस्ट्रेलिया संबंधांवरील अनेक महत्त्वाच्या मुद्द्यांवर चर्चा झाली. पंतप्रधान मोदींनी अलीकडे पार पडलेल्या ऑस्ट्रेलियाच्या फेडरल निवडणुकांमध्ये लेबर पक्षाच्या ऐतिहासिक विजयाबद्दल उपपंतप्रधान मार्ल्स यांचे अभिनंदन केले. दोन्ही नेत्यांनी भारत-ऑस्ट्रेलिया व्यापक सामरिक भागीदारीच्या पाचव्या वर्धापन दिनानिमित्त या सहकार्याला अधिक दृढ करण्याच्या उपायांवर चर्चा केली.

या बैठकीत संरक्षण उद्योग सहकार्य, पुरवठा साखळी बळकट करणे, महत्त्वाचे खनिज, तसेच नव्या आणि उदयोन्मुख तंत्रज्ञान यांसारख्या क्षेत्रांतील सहकार्य वाढवण्यावर भर देण्यात आला. हिंद-प्रशांत क्षेत्रातील स्थैर्य, सुरक्षा आणि समृद्धीसाठी दोन्ही देशांचा समान दृष्टिकोन हा द्विपक्षीय सहकार्याचे मार्गदर्शन करत राहील, यावर दोन्ही नेत्यांनी भर दिला. उपपंतप्रधान मार्ल्स यांनी सीमापार दहशतवादाविरुद्ध भारताच्या लढ्याला ऑस्ट्रेलियाचा संपूर्ण पाठिंबा असल्याचे पुनरुच्चार केले.

हेही वाचा..

अलाहाबाद उच्च न्यायालयाने राहुल गांधींचे कान उपटले; सैन्याची मानहानी करू नका!

“राष्ट्र सर्वोपरी”चे धडे काँग्रेसने पंतप्रधान मोदींना द्यावेत, हा या शतकातील सगळ्यात मोठा विनोद!

माइंडफुलनेस : आनंदी राहण्याचा सोपा आणि प्रभावी मार्ग, जाणून घ्या फायदे

अर्द्धहलासनाचे आरोग्यदायी फायदे : तुम्हाला माहिती नसलेल्या गोष्टी!

पंतप्रधान मोदींनी ऑस्ट्रेलियाचे पंतप्रधान अँथनी अल्बानीज यांना यावर्षी भारतात होणाऱ्या वार्षिक शिखर परिषदेसाठी आमंत्रित केले. पंतप्रधान मोदींनी एक्सवर लिहिले, “ऑस्ट्रेलियाचे उपपंतप्रधान रिचर्ड मार्ल्स यांची भेट घेऊन आनंद झाला. भारत-ऑस्ट्रेलिया व्यापक सामरिक भागीदारीच्या पाचव्या वर्धापन दिनानिमित्त आमच्या सहकार्याला अधिक दृढ करण्याबाबत सखोल चर्चा झाली. हिंद-प्रशांत क्षेत्रातील स्थैर्य, सुरक्षा आणि समृद्धीसाठी समान दृष्टिकोन हा आमच्या भागीदारीचा आधार आहे.”

संरक्षणमंत्री राजनाथ सिंह यांनी देखील मार्ल्स यांच्यासोबत झालेल्या बैठकीला अत्यंत उपयुक्त आणि व्यापक म्हटले. ते म्हणाले, “ऑस्ट्रेलियाचे उपपंतप्रधान आणि संरक्षणमंत्री रिचर्ड मार्ल्स यांच्यासोबत भारत-ऑस्ट्रेलिया संरक्षण भागीदारीच्या सर्व पैलूंवर पुनरावलोकन झाले. द्विपक्षीय संरक्षण सहकार्य बळकट करण्यासाठी त्यांची वैयक्तिक बांधिलकी आणि नेतृत्व हे आमच्या व्यापक सामरिक भागीदारीचा एक महत्त्वाचा स्तंभ ठरले आहे.” राजनाथ सिंह यांनी हेही सांगितले की, “पहलगाममध्ये झालेल्या भ्याड दहशतवादी हल्ल्याबाबत भारताच्या कठोर भूमिकेसाठी ऑस्ट्रेलियाने दिलेल्या स्पष्ट आणि ठाम पाठिंब्याबद्दल भारत आभारी आहे.”

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version