घरविशेषगोदावरी नदीकाठावरील अनधिकृत मजार हटवली

गोदावरी नदीकाठावरील अनधिकृत मजार हटवली

महापालिकेची कारवाई

नाशिकमधील गोदावरी नदीकाठावरील अनधिकृत मजारीचे अतिक्रमण हटवण्यात आले आहे. संबंधित ठिकाणी करण्यात आलेल्या बांधकामाचा मुद्दा प्रशासनासमोर वारंवार उपस्थित करून त्यावर कायदेशीर कारवाई करण्याची मागणी करण्यात येत होती. या प्रकरणी सातत्याने पाठपुरावा केल्यानंतर प्रशासनाने अतिक्रमण हटवण्याची कारवाई केली.

गोदावरी नदीकाठावरील संबंधित जागेवर अनधिकृत मजार उभारण्यात आल्याचा आक्षेप घेण्यात आला होता. नदीकाठावरील जागेचा वापर आणि तेथील बांधकामाच्या वैधतेचा प्रश्न यानिमित्ताने उपस्थित झाला. या संदर्भात संबंधितांनी प्रशासनाकडे वारंवार तक्रारी करून अतिक्रमण हटवण्याची मागणी केली होती. अखेर या मागणीची दखल घेत संबंधित ठिकाणी कारवाई करण्यात आली. सकल हिंदू समाज मुंबई यांनी या कारवाईचा व्हिडीओ पोस्ट करत माहिती दिली आहे.

या कारवाईनंतर नाशिक महानगरपालिका प्रशासनाचे आभार मानण्यात आले. संबंधित अतिक्रमणाचा मुद्दा सातत्याने मांडण्यात आला होता आणि त्यावर कारवाई करण्यासाठी पाठपुरावा केला जात होता. प्रशासनाने अतिक्रमण हटवल्यामुळे या प्रयत्नांना यश आल्याची प्रतिक्रिया व्यक्त करण्यात आली.

हे ही वाचा:

फेसबुकवरील कमेंटमुळे श्रीलंकन हिंदू तरुणाला सौदीत मृत्युदंड

काँग्रेसची डबल ढोलकी! फडणवीसांनी जुना व्हिडिओ दाखवत घेरले

स्मित माछर यांना इस्रायलचा सर्वोच्च नागरी शौर्य पुरस्कार जाहीर

पाकिस्तानचा नकाशा बदलणार? चार प्रांतांच्या विभाजनाचा प्रस्ताव

गोदावरी नदी ही केवळ नाशिकच नव्हे तर संपूर्ण देशासाठी धार्मिक, सांस्कृतिक दृष्टीने महत्त्वाची नदी आहे. त्यामुळे नदीकाठावरील जागांचा वापर, तेथील बांधकामे आणि सार्वजनिक जागांवरील अतिक्रमणांचा प्रश्न महत्त्वाचा ठरतो. या पार्श्वभूमीवर, गोदावरी नदीकाठावरील संबंधित अतिक्रमण हटवण्याची कारवाई महत्त्वाची ठरली आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version