घरबिजनेसपंतप्रधान मोदी आणि पुतिन तिथून गेले, शाहबाज शरीफ पाहतच राहिले!

पंतप्रधान मोदी आणि पुतिन तिथून गेले, शाहबाज शरीफ पाहतच राहिले!

व्हिडिओ आला समोर

भारताचे पंतप्रधान नरेंद्र मोदी बऱ्याच काळानंतर चीनच्या दौऱ्यावर आले आहेत आणि तियानजिन शहरात होणाऱ्या शांघाय सहकार्य संघटनेच्या (एससीओ) बैठकीला उपस्थित आहेत. येथे पंतप्रधान मोदींनी चीनचे अध्यक्ष शी जिनपिंग, रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर पुतिन यांच्यासह विविध देशांच्या नेत्यांची भेट घेतली आहे. तथापि, पंतप्रधान मोदींनी चीनमध्ये पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांना पूर्णपणे दुर्लक्षित केले आहे.

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी, चीनचे अध्यक्ष शी जिनपिंग आणि रशियाचे अध्यक्ष व्लादिमीर शिखर परिषदेत एकत्र पोहोचले होते, त्यानंतर त्यांच्यात उबदार संवाद झाला ज्यामुळे सर्वांचे लक्ष वेधले गेले. कार्यक्रमस्थळावरील व्हिडिओ आणि छायाचित्रांमध्ये तिन्ही नेते हस्तांदोलन करताना आणि हलक्याफुलक्या गप्पा मारताना दिसत आहेत, ज्यामध्ये गटातील दिग्गजांमध्ये असलेल्या सौहार्दपूर्ण मैत्रीचा क्षण दिसून येतो. नंतर, पंतप्रधान मोदी आणि पुतिन शिखर परिषदेत उबदार मिठी मारताना दिसले.

यावेळी पंतप्रधान मोदी पाकिस्तानचे पंतप्रधान शाहबाज शरीफ यांना दुर्लक्ष करताना दिसले. समोर आलेल्या फोटो आणि व्हिडीओ मध्ये पंतप्रधान मोदी आणि पुतिन हे शेहबाज शरीफ यांच्या समोरून चालत जाताना दिसले, मात्र दोनही नेत्यांनी शरीफ यांच्याकडे ढुंकूनही पाहिले नाही. शिखर परिषदेच्या आधीच्या छायाचित्रांमध्ये पंतप्रधान मोदी आणि शरीफ एकमेकांपासून दूर होते, प्रथम सर्व नेत्यांच्या फोटोमध्ये वेगळे उभे होते आणि नंतर मेजवानीच्या वेळी  एकमेकांकडे पाठ फिरवताना दिसले.

हे ही वाचा : 

एससीओ शिखर परिषद: पंतप्रधान मोदींची पुतिन आणि जिनपिंग यांच्यासोबत महत्त्वाची बैठक!

शिमला येथे भूस्खलन, वडील-मुलीसह तीन जणांचा मृत्यू

जरांगे आंदोलन राज ठाकरे एकनाथ शिंदेंकडे बोट का दाखवताहेत ?

दोन मठ्ठ, दोन थपडा..

माहितीनुसार, रात्रीच्या जेवणाच्या वेळी मोदी आणि शाहबाज शरीफ एकाच हॉलमध्ये उपस्थित होते परंतु पंतप्रधान मोदींनी शाहबाजपासून अंतर ठेवले, ज्यामुळे पाकिस्तानला स्पष्ट संदेश मिळाला की भारत दहशतवादाविरुद्ध आपली कठोर भूमिका सुरू ठेवेल. पंतप्रधान मोदींच्या या भूमिकेमुळे पुन्हा एकदा स्पष्ट झाले आहे की दहशतवाद आणि चर्चा एकत्र चालणार नाहीत. 

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version