घरक्राईमनामा४८ तासांत आसाम रायफल्सची मोठी कारवाई

४८ तासांत आसाम रायफल्सची मोठी कारवाई

३ उग्रवाद्यांना अटक, मोठ्या प्रमाणात शस्त्रसाठा जप्त

मणिपूरमधील जातीय हिंसाचाराच्या पार्श्वभूमीवर सुरक्षा दलांनी गेल्या ४८ तासांत मोठी कारवाई केली आहे. असम रायफल्सने स्थानिक पोलिसांसह संयुक्त मोहीम राबवून तीन बंदी घातलेल्या उग्रवादी संघटनांच्या सक्रिय कैडरांना अटक केली आणि मोठ्या प्रमाणात शस्त्रास्त्रं व दारुगोळा जप्त केला. रविवारी इंफाळ वेस्ट जिल्ह्यातील मोइरांग पोक परिसरात असम रायफल्स आणि इंफाळ वेस्ट पोलिस कमांडोंनी संयुक्त कारवाईत यूएनएलएफ (पाम्बेई गट) चा एक सक्रिय कैडर पकडला. त्याच्याकडून एक आयफोन १२ प्रो, सिम कार्ड आणि आधार कार्ड जप्त करण्यात आले. आरोपीला पटसोई पोलिस ठाण्यात सोपवण्यात आले.

त्याच दिवशी क्वाकेथेल परिसरात असम रायफल्स, इंफाळ वेस्ट पोलिस आणि थौबल कमांडोंच्या संयुक्त पथकाने पीपल्स लिबरेशन आर्मी (पीएलए) चा एक वरिष्ठ कैडर अटक केला. ही आतापर्यंतच्या सर्वात मोठ्या जप्त्यांपैकी एक असल्याचे सांगितले गेले. जप्त करण्यात आलेल्या वस्तूंमध्ये एक एम-१६ रायफल, आठ एलआर रायफल, एक .३०३ लाइट मशीन गन, दोन .३०३ रायफल, १९९ कार्बाइन गोळ्या, ३० एसएलआर गोळ्या, ५२ मॅगझीन, तीन मोटार बाँब, इतर युद्ध साहित्य, एक स्मार्टफोन यांचा समावेश आहे.

हेही वाचा..

१ कोटींचे बक्षीस असलेला नक्षलवादी नेता माडवी हिडमाचा खात्मा

आत्मघाती बॉम्बस्फोट ही एक ‘शहीद मोहीम’ …उमर नबीचा व्हीडिओ आला समोर!

नवाब मलिक यांना झटका

वैष्णो देवी तीर्थयात्रा : सुरक्षा आणि आपत्ती तयारीवर भर

याच दिवशी लैरेनसाजिक भागात असम रायफल्स आणि पोलिस कमांडोंनी पीआरईपीएके (प्रोग्रेसिव्ह) चा एक सक्रिय कैडर अटक केला. त्याच्याकडून एक स्मार्टफोन आणि दोन सिम कार्ड जप्त करण्यात आले. आरोपीला लामसांग पोलिस ठाण्यात सोपविण्यात आले. त्या आधी १५ नोव्हेंबर, शनिवारी न्गाइरांगबाम परिसरात असम रायफल्स आणि इंफाळ वेस्ट पोलिस कमांडोंनी एका संशयित बंडखोर ठिकाणावर धाड टाकली. तेथून एक सिंगल-बॅरल गन, एक बोल्ट-अ‍ॅक्शन रायफल, पाच ९ एमएम पिस्तुल, ६० जिवंत काडतुसे, पाच हँड ग्रेनेड, दोन देशी बाँब, दोन बाओफेंग वॉकी-टॉकी, एक मोटोरोलाचा हँडसेट इतर युद्ध साहित्य जप्त करण्यात आले. सर्व साहित्य पटसोई पोलिसांकडे जमा करण्यात आले.

असम रायफल्सने आपल्या अधिकृत ‘एक्स’ हँडलवर या सर्व कारवायांची माहिती शेअर करत लिहिले की मणिपूरमध्ये शांतता आणि स्थैर्य राखण्यासाठी सतत मोहीमा राबवल्या जात आहेत. सुरक्षा अधिकाऱ्यांनी सांगितले की गेल्या काही महिन्यांत उग्रवादी संघटना पुन्हा सक्रिय होण्याचा प्रयत्न करत होत्या. सुरक्षा दलांच्या या सलग यशस्वी कारवाया दर्शवितात की राज्यातील कायदा आणि सुव्यवस्था नियंत्रणात ठेवण्यासाठी दल पूर्ण कटिबद्ध आहेत.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version