घरक्राईमनामादारू घोटाळ्याप्रकरणी काँग्रेसच्या माजी कोषाध्यक्षांच्या घरावर ईडीची धाड

दारू घोटाळ्याप्रकरणी काँग्रेसच्या माजी कोषाध्यक्षांच्या घरावर ईडीची धाड

रामगोपाल अग्रवाल यांच्या घरात कागदपत्रांची झाडाझडती

छत्तीसगडमधील धमतरी येथे काँग्रेसचे नेते आणि पक्षाचे माजी कोषाध्यक्ष रामगोपाल अग्रवाल यांच्या निवासस्थानी अंमलबजावणी संचालनालयाने (ईडी) छापा टाकला आहे. कथित छत्तीसगड दारू घोटाळ्याशी संबंधित प्रकरणाच्या तपासाचा भाग म्हणून ही कारवाई केली जात असल्याचे सांगण्यात येत आहे. गुरुवारी (२० ऑगस्ट) सकाळी ईडीचे पथक रामगोपाल अग्रवाल यांच्या घरी पोहोचले आणि कागदपत्रांसह विविध नोंदींची तपासणी सुरू केली.

माहितीनुसार, ईडीचे पथक दोन वेगवेगळ्या वाहनांतून रामगोपाल अग्रवाल यांच्या निवासस्थानी पोहोचले. सुरक्षा दलासह सुमारे आठ जण या पथकात असल्याचे सांगितले जात आहे. गुरुवारी सकाळपासून सुरू असलेल्या कारवाईदरम्यान अधिकारी घरातील कागदपत्रे आणि विविध नोंदी तपासत आहेत. सुरक्षेच्या दृष्टीने घराच्या परिसरातही सुरक्षा दल तैनात करण्यात आले आहे.

रामगोपाल अग्रवाल हे काँग्रेसचे माजी कोषाध्यक्ष राहिले आहेत. कथित छत्तीसगड दारू घोटाळ्याशी संबंधित तपासाअंतर्गत ईडीची ही कारवाई होत असल्याचे सांगण्यात येत आहे. मात्र, छाप्यादरम्यान आतापर्यंत कोणती कागदपत्रे, इलेक्ट्रॉनिक नोंदी किंवा अन्य साहित्य जप्त करण्यात आले आहे, याबाबत अधिकृत माहिती समोर आलेली नाही. अधिकाऱ्यांचा तपास पूर्ण झाल्यानंतर जप्त केलेल्या साहित्याबाबत आणि पुढील कारवाईबाबत सविस्तर माहिती स्पष्ट होण्याची शक्यता आहे.

हे ही वाचा:

‘डिजिटल अरेस्ट’ची भीती दाखवून निवृत्त आयकर अधिकाऱ्याला ५१ लाखांचा गंडा

डुप्लिकेट चावीने महागड्या गाड्या चोरणाऱ्या टोळीचा पर्दाफाश

होर्मुझमधून तेल नेण्यासाठी अमेरिकेने उघडला ‘गुप्त मार्ग’?

पाकला ‘जशास तसं’ दणका; उच्चायोगाबाहेरील बॅरिकेड्स हटवले

रामगोपाल अग्रवाल हे गेल्या तीन वर्षांपासून सार्वजनिकरित्या समोर आलेले नाहीत, असे सांगितले जाते. या काळात ते देशात आहेत की परदेशात, याबाबतही विविध चर्चा सुरू होत्या. तपास यंत्रणा त्यांच्या ठिकाणासोबतच त्यांच्याशी संबंधित व्यक्ती आणि संभाव्य संपर्कांची भूमिकाही तपासत असल्याचे सांगितले जात आहे. यापूर्वीही कथित दारू घोटाळ्याच्या तपासाच्या अनुषंगाने काँग्रेस संघटनेशी संबंधित काही व्यक्तींविरोधात तपास आणि कारवाई करण्यात आली आहे. त्यामुळे रामगोपाल अग्रवाल यांच्या निवासस्थानी ईडीची ताजी कारवाई ही याच तपासातील महत्त्वाची कडी मानली जात आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version