घरदेश दुनियासुरजकुंड मेळ्यात भीषण अपघात

सुरजकुंड मेळ्यात भीषण अपघात

आकाश पाळणा तुटल्याने पोलिसाचा मृत्यू, तेरा जण जखमी

हरियाणातील सुरजकुंड मेळा येथे आयोजित आंतरराष्ट्रीय हस्तकला मेळ्यात शनिवारी सायंकाळी भीषण अपघात घडला. मेळ्यातील एका मनोरंजन आकाश पाळणा अचानक तुटल्याने मोठी दुर्घटना झाली. या अपघातात कर्तव्यावर असलेल्या एका पोलीस निरीक्षकाचा मृत्यू झाला असून, एकूण तेरा जण जखमी झाले आहेत. या घटनेमुळे मेळ्याच्या सुरक्षाव्यवस्थेवर गंभीर प्रश्न उपस्थित झाले आहेत.

मिळालेल्या माहितीनुसार, सायंकाळच्या वेळी मेळ्यात मोठी गर्दी होती. त्याच वेळी पाळणा सुरू असताना त्याचा एक महत्त्वाचा लोखंडी भाग तुटला. त्यामुळे पाळणा जोरात कोसळला आणि त्यावर बसलेले तसेच आजूबाजूला उभे असलेले नागरिक खाली पडले. या घटनेनंतर काही क्षणांतच परिसरात अफरातफर माजली.
हे ही वाचा:
भारत–अमेरिका व्यापार कराराला मोठी चालना

भारताचे सर्वात मोठे भांडवल ‘विश्वास’

शेफर्डची हॅट्ट्रिक; वेस्ट इंडिजचा विजयी गडगडाट!

अमेरिकन शेअर बाजारात इतिहास

या अपघातात पोलीस निरीक्षक जगदीश प्रसाद यांचा मृत्यू झाला. ते बचाव कार्यादरम्यान पाळण्याच्या तुटलेल्या भागाच्या खाली येऊन जखमी झाले होते. त्यांना तातडीने रुग्णालयात दाखल करण्यात आले; मात्र उपचारादरम्यान त्यांचा मृत्यू झाला. त्यांच्या मृत्यूमुळे पोलीस दलासह संपूर्ण परिसरात शोककळा पसरली आहे.

अपघातात जखमी झालेल्या तेरा जणांना तातडीने जवळच्या रुग्णालयात हलवण्यात आले. त्यापैकी काहींची प्रकृती गंभीर असल्याची माहिती आहे, तर उर्वरित जखमींवर उपचार सुरू आहेत. घटनेची माहिती मिळताच पोलीस, अग्निशमन दल आणि वैद्यकीय पथक घटनास्थळी दाखल झाले. प्रशासनाने खबरदारीचा उपाय म्हणून त्या परिसरातील सर्व मनोरंजन पाळणे तात्काळ बंद केले आहेत.

प्रशासनाने या प्रकरणाची चौकशी सुरू केली असून, देखभाल आणि सुरक्षिततेबाबत संबंधित कंत्राटदारावर कारवाई होण्याची शक्यता आहे. दररोज हजारो पर्यटक भेट देणाऱ्या या मेळ्यात अशी घटना घडल्याने नागरिकांमध्ये भीतीचे वातावरण निर्माण झाले आहे. भविष्यात अशा घटना टाळण्यासाठी सुरक्षेचे नियम अधिक कडक करण्याचा निर्णय प्रशासनाने घेतला आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version