घरराजकारण“राहुल गांधींचे संसदीय सदस्यत्व रद्द करा; आजीवन निवडणूक लढवू देऊ नका!”

“राहुल गांधींचे संसदीय सदस्यत्व रद्द करा; आजीवन निवडणूक लढवू देऊ नका!”

भाजप खासदार निशिकांत दुबे यांनी राहुल गांधी यांच्याविरुद्ध लोकसभेत मांडला प्रस्ताव

भाजप खासदार निशिकांत दुबे यांनी गुरुवारी सांगितले की, त्यांनी काँग्रेस नेते आणि संसदेच्या कनिष्ठ सभागृहातील विरोधी पक्षनेते राहुल गांधी यांच्याविरुद्ध लोकसभेत एक प्रस्ताव मांडला आहे, ज्यामध्ये त्यांनी देशाची दिशाभूल केल्याचा आरोप केला आहे. तसेच दुबे यांनी राहुल गांधी यांचे संसदीय सदस्यत्व रद्द करण्याची आणि काँग्रेस नेत्यावर निवडणूक लढवण्यावर आजीवन बंदी घालण्याची मागणी केली आहे.

“राहुल गांधी (जॉर्ज) सोरोस सारख्या शक्तींच्या मदतीने देशाची दिशाभूल करत आहेत, ज्यांना देशाचे नुकसान करायचे आहे. मी आज लोकसभेत एक प्रस्ताव मांडला आहे. मी मांडलेल्या प्रस्तावात, राहुल गांधी यांचे सदस्यत्व रद्द करावे आणि त्यांना निवडणूक लढवण्यापासून आजीवन बंदी घालावी अशी विनंती केली आहे,” असे निशिकांत दुबे यांनी सांगितले. बुधवारी लोकसभेत राहुल गांधी यांनी केलेल्या भाषणानंतर हे घडले आहे, ज्यामध्ये त्यांनी केंद्र सरकारवर राष्ट्रीय हितांशी तडजोड केल्याचा आरोप केला होता.

लोकसभेत बोलताना राहुल गांधी म्हणाले की, सरकारने स्वतःच हे मान्य केले आहे की जग एका जागतिक वादळाला तोंड देत आहे, एकाच महासत्तेचा युग संपत आहे, भू-राजकीय संघर्ष तीव्र होत आहेत आणि ऊर्जा आणि वित्त यांचे शस्त्रीकरण होत आहे. हे वास्तव ओळखूनही, त्यांनी आरोप केला की, सरकारने अमेरिकेला भारतावर परिणाम करणाऱ्या मार्गांनी ऊर्जा आणि वित्तीय व्यवस्थांना शस्त्रीकरण करण्याची परवानगी दिली आहे.

हे ही वाचा:

कानपूरमधील तंबाखू उद्योजकाच्या मुलाला लॅम्बोर्गिनी अपघात प्रकरणी अटक

बेंगळुरूमध्ये निवृत्त नौदल कॅप्टन वडिलांसह दंतवैद्य आईची हत्या

तुर्कीच्या संसदेत हाणामारी; न्यायमंत्र्यांच्या नियुक्तीवरून गदारोळ

नरवणे यांचे पुस्तक सरकारी मंजुरीशिवाय जागतिक बाजारपेठेत दाखल

“तुम्ही स्वतः कबूल करता की आपण एका जागतिक वादळाला तोंड देत आहोत की एका महासत्तेचा युग संपला आहे, भू-राजकीय संघर्ष तीव्र होत आहेत आणि ऊर्जा आणि वित्त शस्त्रास्त्रीकरण केले जात आहे. तरीही, हे वास्तव मान्य करूनही, तुम्ही अमेरिकेला ऊर्जा आणि वित्तीय व्यवस्थांना अशा प्रकारे शस्त्रास्त्रीकरण करण्याची परवानगी दिली आहे ज्याचा आपल्यावर परिणाम होतो. जेव्हा अमेरिका म्हणते की आपण एखाद्या विशिष्ट देशाकडून तेल खरेदी करू शकत नाही, तेव्हा याचा अर्थ असा होतो की आपली ऊर्जा सुरक्षा बाह्यरित्या निर्देशित केली जात आहे की ऊर्जा स्वतःच आपल्याविरुद्ध शस्त्रास्त्रीकरण केली जात आहे. तुम्हाला याची लाज वाटत नाही का? मी म्हणतोय की तुम्ही भारताच्या हितांशी तडजोड केली आहे,” अशी टीका राहुल गांधी यांनी केंद्र सरकारवर केली आहे.

टॅरिफबद्दल राहुल गांधी म्हणाले की, सरासरी टॅरिफ सुमारे ३ टक्क्यांवरून १८ टक्क्यांपर्यंत वाढला आहे, म्हणजेच ६ पट वाढ झाली आहे. त्याच वेळी, त्यांनी असा दावा केला की अमेरिकेची भारतात होणारी आयात ४६ अब्ज डॉलर्सवरून १४६ अब्ज डॉलर्सपर्यंत वाढण्याचा अंदाज आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version