घरस्पोर्ट्सIndVsEng Test Series: जयस्वालचे अर्धशतक, सिराज आणि प्रसिद्धच्या चौकारांमुळे भारत इंग्लंडपेक्षा थोडी...

IndVsEng Test Series: जयस्वालचे अर्धशतक, सिराज आणि प्रसिद्धच्या चौकारांमुळे भारत इंग्लंडपेक्षा थोडी पुढे

- Advertisement -

शुक्रवारी ओव्हल येथे सुरू असलेल्या अँडरसन-तेंडुलकर ट्रॉफीच्या पाचव्या आणि शेवटच्या कसोटी सामन्याच्या दुसऱ्या दिवशी खेळ संपला तेव्हा भारताने ५२ धावांची आघाडी घेत इंग्लंडपेक्षा थोडी पुढे राहण्यास यश मिळवले.

यशस्वी जयस्वालच्या नाबाद ५१ धावांमुळे भारताने १८ षटकांत २ बाद ७५ धावा केल्या, परंतु खराब प्रकाशामुळे खेळ अपेक्षेपेक्षा १५ मिनिटे आधीच थांबवावा लागला. सकाळी, इंग्लंडने भारताचा पहिला डाव २२४ धावांवर संपवला, त्यानंतर त्यांना २४७ धावांत गुंडाळण्यात आले आणि त्यांना २३ धावांची केवळ एकतर्फी आघाडी मिळाली.

इंग्लंडने फक्त १२.४ षटकांत ९२ धावांची मनोरंजक भागीदारी केली आणि दुपारच्या जेवणापर्यंत १ बाद १०९ धावा केल्या त्यांना मोठी आघाडी मिळेल असे वाटत होते. पण दुपारच्या जेवणानंतरच्या सत्रापासून, मोहम्मद सिराजने त्याच्या निप-बॅकर्स आणि यॉर्कर्सद्वारे महत्त्वपूर्ण झेल घेत ८६ धावांत ४ बळी घेतले आणि चालू मालिकेतील सध्याचा आघाडीचा ठरला.

प्रसिद्ध कृष्णाने फलंदाजांना वर-खाली उडी मारून तसेच बाजूच्या हालचालीने ६२ धावांत ४ बळी घेतले. इंग्लंडकडून झॅक क्रॉली आणि हॅरी ब्रूक यांनी अर्धशतके झळकावली. क्रॉलीने सर्वाधिक ६४ धावा केल्या, तर ब्रूकच्या ५३ धावांमुळे इंग्लंडला थोडीशी आघाडी मिळाली. इंग्लंडने केएल राहुल आणि बी साई सुधरसनला बाद केले असले तरी, जयस्वालने सोडलेले तीन झेल त्यांना आठवत असतील, ज्यात जयस्वालचा १३ वा कसोटी अर्धशतक होता.

सकाळी, करुण नायर आणि वॉशिंग्टन सुंदर यांनी टंगवर प्रत्येकी एक चौकार मारला. पण टंगने परत येऊन इंग्लंडला पहिला ब्रेकथ्रू मिळवून दिला. त्याला एक चेंडू लागला आणि त्याने नायरच्या इनसाईड एजला धक्का देऊन फलंदाजाला ५७ धावांवर एलबीडब्ल्यू केले. उजव्या हाताच्या फलंदाजानेही रिव्ह्यू बर्न केला.

पुढच्याच षटकात, अॅटकिन्सनने डीप स्क्वेअर लेगवर एक शॉर्ट चेंडू टाकल्यानंतर वॉशिंग्टन २६ धावांवर बाद झाला. अॅटकिन्सनचा फुलर चेंडू मोहम्मद सिराजच्या ऑफ स्टंपवर आदळला आणि तो गेटमधून बाहेर पडला तेव्हा अॅटकिन्सनला त्याचा चौथा बळी मिळाला.

दोन चेंडूंनंतर, अॅटकिन्सनने प्रसिद्ध कृष्णाला विकेटकीपर जेमी स्मिथच्या मागे आउटस्विंगरला झेलायला भाग पाडून पाच विकेट घेतल्या. पहिल्या दिवशीच्या खेळात क्षेत्ररक्षण करताना झालेल्या क्रिस वोक्सच्या डाव्या खांद्याच्या दुखापतीमुळे अॅटकिन्सनने ३३ धावांत ५ बळी घेतले हे अधिक महत्त्वाचे होते.

इंग्लंडच्या पहिल्या डावात डकेट आणि क्रॉलीने जलदगतीने चेंडू टाकताना पाहणे आश्चर्यकारक नव्हते, कारण ते वाइड चेंडूवर, फुल असो वा शॉर्ट, कठोर होते. क्रॉलीने सिराजला तीन चौकार मारण्यात, पंचिंग करण्यात आणि फ्लिक करण्यात उत्कृष्ट कामगिरी केली, त्यानंतर डकेटने आकाश दीपला एलबीडब्ल्यू रिव्ह्यूमध्ये सहा धावा फटकावल्या.

सिराज, आकाश आणि कृष्णा त्यांच्या लाईन्स आणि लेन्थमध्ये टिकून राहिल्यानंतर, क्रॉली आणि डकेटने आनंदाने त्यांना चौकार मारले. इंग्लंडचा विकेटलेस सेशन संपण्याची शक्यता १३ व्या षटकात थांबली जेव्हा डकेटने पुन्हा एकदा आकाशला स्कूप रिव्हर्स करण्याचा प्रयत्न केला, परंतु यावेळी, त्याने ते विकेटकीपर ध्रुव जुरेलला मागे टाकले.

क्रॉलीने ४२ चेंडूत आकाशला गलीच्या पलीकडे चार धावा देऊन मालिकेतील त्याचा तिसरा पन्नासपेक्षा जास्त धावा काढल्या, त्याआधी पोपने प्रसिद्धच्या चेंडूवर दोन ड्राइव्ह मिडल करून चौकार मारले आणि सकाळच्या सत्रात इंग्लंडच्या बाजूने एक सुपर वर्चस्व गाजवले.

पण दुपारच्या जेवणानंतरच्या सत्रात भारताने चेंडूने खूपच सुधारित कामगिरी केली – टाइट लाईन्स, चांगल्या लांबी, स्टंपवर जास्त मारणे अशा गोष्टी फलंदाजांवर दबाव ठेवण्यासाठी केल्या ज्यामुळे सत्र त्यांच्या बाजूने आले.

क्रॉलीला दुपारच्या जेवणानंतर चेंडू योग्यरित्या वेळेवर करण्यात अडचणी आल्या आणि प्रसिद्धला खेचण्याच्या प्रयत्नात उजव्या हाताचा फलंदाज वरच्या दिशेने मिड-विकेटवर आला आणि ६४ धावांवर बाद झाला. चार षटकांनंतर, सिराजला एक लेंथ बॉल परत आला आणि त्याने ऑली पोपच्या इनसाइड एजला मागे टाकून त्याला २२ धावांवर एलबीडब्ल्यू केले. रिप्लेमध्ये चेंडू मिडल आणि लेग स्टंपवर आदळत असल्याचे दिसून आल्याने भारताने मैदानावरील कॉलला आव्हान दिले आणि तो त्यांच्या बाजूने केला.

ब्रूक आणि जो रूट यांनी त्यांच्या ३३ धावांच्या संक्षिप्त भागीदारीत पाच चौकार मारून इंग्लंडचा डाव स्थिर करण्याचा प्रयत्न केला, त्याआधी सिराजने नंतरच्या प्लंबला एलबीडब्ल्यू केला आणि निप-बॅकरने पुन्हा वेगाने येत होता, कारण इंग्लंडने एक रिव्ह्यू देखील जाळला. सिराजला त्याच्या अथक परिश्रमाचे अधिक फळ मिळाले जेव्हा त्याच्या इनस्विंग यॉर्करने जेकब बेथेलला फक्त सहा धावांवर पायचीत केले.

त्यानंतर प्रसिद्धने जेमी स्मिथला बाद केले, जो बॅकफूटवर पंच करण्याचा प्रयत्न करत होता, परंतु केएल राहुलच्या हाती लागला आणि दुसऱ्या स्लिपमध्ये त्याचा जोरदार झेल घेतला. चहाच्या वेळी प्रसिद्धने जेमी ओव्हरटनला शून्य धावांवर पायचीत केले, कारण सत्राचा शेवट भारताच्या बाजूने झाला.

अॅटकिन्सनने शेवटच्या सत्राची सुरुवात सिराज आणि प्रसिद्धला प्रत्येकी चौकार मारून केली. परंतु ४७ व्या षटकाच्या पाचव्या चेंडूवर, अॅटकिन्सन त्याचा पुल शॉट मिडल करू शकला नाही आणि मिड-ऑनने एक सोपा झेल घेतला आणि प्रसिद्धला त्याची चौथी विकेट दिली.

त्यानंतर ब्रूकने ऋषभ पंतची आठवण करून देणाऱ्या शैलीत सिराजला सहा धावांवर स्वीप केले, त्याआधी पावसामुळे खेळ ४० मिनिटे थांबला. खेळ पुन्हा सुरू झाल्यावर, ब्रूकने ५७ चेंडूत त्याचा १३ वा कसोटी अर्धशतक ठोकला.

पण सिराजने चार विकेट घेतल्या कारण ब्रूकने एक विकेट घेण्याचा प्रयत्न केला पण तो बाद झाला.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version