घरविशेषट्रम्प यांच्या टॅरिफ वॉरवर भारताची रणनीती ठरली! काय म्हणाले एस जयशंकर?

ट्रम्प यांच्या टॅरिफ वॉरवर भारताची रणनीती ठरली! काय म्हणाले एस जयशंकर?

कार्यक्रमात बोलताना स्पष्ट केली भूमिका

अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्या टॅरिफच्या घोषणांमुळे जगभरात खळबळ उडाली आहे. भारतावरही अमेरिकेने परस्पर शुल्क लादले आहे. याचा परिणाम भारतात शेअर बाजारावर दिसून आला. यावर आता देशाचे परराष्ट्र मंत्री एस जयशंकर यांनी बुधवार, ९ एप्रिल रोजी अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी लादलेल्या शुल्कांवर अखेर भाष्य केले आहे. ‘न्यूज १८ रायझिंग भारत समिट’मध्ये एस जयशंकर बोलत होते.

एस जयशंकर यावेळी बोलताना म्हणाले की, भारताची रणनीती स्पष्ट आहे. अमेरिकेसोबत द्विपक्षीय व्यापार करारावर चर्चा करणार, असल्याचे त्यांनी स्पष्ट केले. अमेरिकेने लादलेले शुल्क आणि त्यांच्या परिणामांना सामोरे जाण्यासाठी भारताच्या रणनीतीबद्दल विचारले असता, परराष्ट्र मंत्री म्हणाले की, “मला वाटत नाही की परिणामांबद्दल बोलणे शक्य आहे कारण त्याबद्दल माहिती नाही.” जयशंकर पुढे असेही म्हणाले की, भारताची रणनीती ही द्विपक्षीय व्यापार कराराला फलदायी करण्यासाठी अमेरिकेसोबत चर्चा करण्याची आहे.

जयशंकर यांनी नमूद केले की प्रत्येक देशावर कर आकारला जात असल्याने, प्रत्येक देश अमेरिकेशी व्यवहार करण्यासाठी स्वतःची रणनीती तयार करत आहे. भारताच्या बाबतीत धोरणाचे एक ध्येय आहे, जे द्विपक्षीय व्यापार करार करून या परिस्थितीला प्रत्यक्षात सामोरे जाणे शक्य आहे का हे पाहणे आहे. जयशंकर यांनी अधोरेखित केले की, सध्याच्या परिस्थितीमुळे इतक्या गंभीर चर्चेसाठी परिस्थिती निर्माण झाली असेल, परंतु भारत राष्ट्राध्यक्ष ट्रम्प यांच्या पहिल्या कार्यकाळातही व्यापार करार करत होता. त्यांनी अधोरेखित केले की, भारताच्या दृष्टिकोनातून, अमेरिकेशी द्विपक्षीय करार करणे ही नकारात्मक परिस्थिती नसून उलट, हेच दीर्घकाळ उद्दिष्ट आहे.

हे ही वाचा..

गोल्ड लोनसाठी नवीन मार्गदर्शक तत्त्वे जारी होणार

तुळजाभवानी मंदिरातील पुजाऱ्यांचाच ड्रग्स तस्करीत हात!

मणिपूरमध्ये खंडणीच्या कारवायांमध्ये सहभागी असलेल्यांना अटक

राष्ट्रपती मुर्मूंनी पोर्तुगालच्या संसदेला दिली भेट

परराष्ट्र मंत्री म्हणाले की पंतप्रधान मोदींच्या अमेरिकेच्या भेटीपासून, द्विपक्षीय व्यापार वाटाघाटींना वेग आला आहे आणि अनेक टप्प्यांमध्ये याचा सहभाग दिसून आला आहे. गेल्या सहा आठवड्यात आपण युरोपीय लोकांसोबत गेल्या दोन वर्षांत जितक्या चर्चा केल्या आहेत त्यापेक्षा जास्त चर्चा अमेरिकन लोकांसोबत झाल्या आहेत, असे ते म्हणाले. दरम्यान, अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांनी मंगळवारी सांगितले की अमेरिकेच्या शुल्कामुळे प्रभावित देश त्यांच्याशी वाटाघाटी करण्यास आणि करार करण्यास उत्सुक आहेत, करार करण्यासाठी काहीही करण्याची ऑफर देत आहेत.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version