घरविशेषपंतप्रधान मोदींनी श्रीशैलम मंदिरात केली पूजा-अर्चना

पंतप्रधान मोदींनी श्रीशैलम मंदिरात केली पूजा-अर्चना

पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी गुरुवारी आंध्र प्रदेशच्या नंदयाल जिल्ह्यातील प्रसिद्ध श्रीशैलम मंदिर मध्ये पूजा-अर्चना केली. या वेळी मुख्यमंत्री एन. चंद्रबाबू नायडू आणि उपमुख्यमंत्री पवन कल्याणही उपस्थित होते. पंतप्रधान मोदी राज्याच्या एकदिवसीय दौऱ्यावर श्री भ्रामराम्बा मल्लिकार्जुन स्वामी वरला देवस्थानम येथे दर्शनार्थ गेले, जे १२ ज्योतिर्लिंगांपैकी एक आणि ५२ शक्तिपीठांपैकी एक आहे.

पंतप्रधानांनी त्यांच्या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्म ‘एक्स’ वर पोस्ट करत लिहिले, “मी श्रीशैलम येथील श्री भ्रामराम्बा मल्लिकार्जुन स्वामी वरला मंदिरात प्रार्थना केली. मी माझ्या सहभारतीयांच्या कल्याण आणि आरोग्यासाठी प्रार्थना केली. मी सर्वांच्या सुखी आणि समृद्ध जीवनाची कामना करतो. कठोर सुरक्षा बंदोबस्ताखाली पंतप्रधान मोदी श्रीशैलम पोहोचले. मंदिरातील पुजार्‍यांनी आणि अधिकाऱ्यांनी मुख्य दरवाज्यावर त्यांचे स्वागत केले. त्यानंतर त्यांनी मंदिरातील विविध अनुष्ठानांमध्ये भाग घेतला.

हेही वाचा..

ऑपरेशन सिंदूर आमच्या आत्मनिर्भरतेचा जिवंत पुरावा

किती टक्के भारतीय गाडी खरेदी करणार ?

एअर इंडियाच्या विमान AI171 अपघाताच्या न्यायालयीन चौकशीची मागणी

पटना सिव्हिल कोर्टला उडवण्याची धमकी

पुजार्‍यांनी आणि अधिकाऱ्यांनी मंदिरातील वैशिष्ट्यांविषयी सांगितले, जे एकाच परिसरात ज्योतिर्लिंग आणि शक्तिपीठ यांच्या सहअस्तित्वासाठी प्रसिद्ध आहे. पंतप्रधान मोदी यांनी हे मंदिर पहिल्यांदाच भेट दिली आहे. श्रीशैलममध्ये दर्शनासाठी गेलेले ते चौथे पंतप्रधान आहेत. यापूर्वी जवाहरलाल नेहरू, इंदिरा गांधी आणि पी. व्ही. नरसिंह राव यांनीही येथे पूजा-अर्चना केली होती. कुरनूल हवाईअड्ड्यावर आगमनावर राज्यपाल एस. अब्दुल नजीर, मुख्यमंत्री नायडू, उपमुख्यमंत्री पवन कल्याण आणि मानव संसाधन विकास मंत्री नारा लोकेश यांनी पंतप्रधानांचे स्वागत केले.

कुरनूल येथून पंतप्रधान सुंडीपेंटा हेलिपॅडला पोहोचले आणि तेथून रस्त्याने भ्रामराम्बा मल्लिकार्जुन स्वामी मंदिर पर्यंत गेले. मंदिरातील पूजा-अर्चनेनंतर त्यांनी श्री शिवाजी स्फूर्ति केंद्रमचीही दर्शन घेतली. पंतप्रधान मोदी सुमारे १३,४३० कोटी रुपयांच्या विविध विकास प्रकल्पांचे शिलान्यास करतील आणि राष्ट्रास समर्पित करतील. हे प्रकल्प उद्योग, वीज प्रसारण, रस्ते, रेल्वे, संरक्षण उत्पादन आणि पेट्रोलियम व नैसर्गिक वायू या क्षेत्रात पसरलेले आहेत. मागील वर्षी टीडीपी नेतृत्वाखालील NDA सत्तेत आल्यापासून पंतप्रधान मोदींचा हा आंध्र प्रदेशातील पाचवा दौरा आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version