घरविशेषहलगर्जीपणा करणारे सात बीएलओ निलंबित

हलगर्जीपणा करणारे सात बीएलओ निलंबित

बिहारमध्ये मतदार यादीच्या विशेष सखोल पुनरावलोकन मोहिमेदरम्यान हलगर्जीपणा, शिस्तभंग आणि वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या आदेशांकडे दुर्लक्ष करणाऱ्या ब्लॉक स्तरावरील अधिकाऱ्यांवर (BLO) कारवाई करण्यात आली आहे. पटणा जिल्हाधिकारी आणि जिल्हा निवडणूक अधिकारी त्यागराजन एस. एम. यांनी या प्रकरणात सात बीएलओंना तात्काळ निलंबित केले आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, मतदार यादीच्या विशेष सखोल पुनरावलोकनासारख्या अत्यंत महत्त्वाच्या आणि वेळबद्ध कामात उदासीनता, मनमानी वर्तन, कर्तव्यापासून अनुपस्थिती आणि वरिष्ठ अधिकाऱ्यांच्या आदेशांचे उल्लंघन या कारणांवरून फतुहा विधानसभा मतदारसंघातील चार व मोकामा मतदारसंघातील तीन बीएलओंना निलंबित करण्यात आले आहे. ही कारवाई निवडणूक नोंदणी अधिकाऱ्यांच्या शिफारशीनुसार करण्यात आली.

निलंबित बीएलओंमध्ये फतुहा विधानसभा क्षेत्रातील ममता सिंह, अनुपमा, आरती कुमारी आणि मिन्नी कुमारी यांचा समावेश आहे, तर मोकामा क्षेत्रातील जितेंद्र कुमार चौधरी, अश्विनी कुमार आणि राम रतन कुमार यांची नावे आहेत. जिल्हाधिकारी यांनी स्पष्टपणे सांगितले की निवडणूक प्रक्रियेमध्ये शिथिलता, दुर्लक्ष किंवा अनियमितता सहन केली जाणार नाही. माहितीनुसार, मतदार यादीच्या विशेष सखोल पुनरावलोकन अभियानाअंतर्गत नागरिकांना विशेष सहाय्य पुरवण्यासाठी सर्व प्रखंड-सह-अंचल कार्यालयांमध्ये आणि शहरी संस्थांमध्ये विशेष शिबिरांचे आयोजन करण्यात येत आहे. २ ऑगस्टपासून सुरू झालेले हे शिबिर १ सप्टेंबरपर्यंत दररोज सकाळी १० ते सायं. ५ या वेळेत चालणार आहे. या शिबिरांमध्ये मिशन मोडमध्ये दावे आणि आक्षेपांचे गुणवत्तापूर्ण निराकरण सुनिश्चित केले जात आहे.

हेही वाचा..

टॅरिफ धमकी : आता अजित डोभाल मैदानात !

बेटिंग अ‍ॅप्सच्या प्रमोशनप्रकरणी अभिनेता विजय देवरकोंडा ईडीसमोर

टॅरिफ धमकीवरील भारताच्या प्रतिक्रियेवर अमेरिकेची चुप्पी

पंतप्रधान मोदींना राखी बांधणारी पाकिस्तानी वंशाची महिला कोण?

उल्लेखनीय आहे की निवडणूक आयोगाने बिहारमध्ये विशेष सखोल पुनरावलोकन २०२५ च्या पहिल्या टप्प्याच्या (गणना टप्पा) समाप्तीनंतर प्रारूप मतदार यादी प्रकाशित केली आहे. ही यादी ऑनलाइन पोर्टलवरही उपलब्ध असून बिहारच्या सर्व ३८ जिल्ह्यांतील २४३ विधानसभा मतदारसंघांमधील ९०,७१२ बूथ्सची प्रारूप मतदार यादी सर्व राजकीय पक्षांशी शेअर करण्यात आली आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version