अँटी-गँगस्टर टास्क फोर्सने , केंद्रीय यंत्रणांच्या मदतीने, डोनी बल-प्रभ दसुवाल टोळीचा सूत्रधार गुरविंदर उर्फ आफ्रिदी याला इथिओपियातून भारतात प्रत्यार्पित केले आहे. गेल्या १० महिन्यांपासून त्याला पकडण्यासाठी एक आंतरराष्ट्रीय मोहीम सुरू होती. पंजाब पोलिसांनी या मोहिमेला “ऑपरेशन शहीद” असे नाव दिले होते.
पंजाब पोलिसांच्या डीजीपींनी “X” या सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर सांगितले की, या मोहिमेत AGTF, काउंटर इंटेलिजन्स पंजाबची ओव्हरसीज फ्युजिटिव्ह ट्रॅकिंग अँड एक्स्ट्राडिशन सेल आणि केंद्रीय यंत्रणा यांचा सहभाग होता. गुप्त माहिती गोळा करून, पाळत ठेवून आणि अनेक देशांमध्ये आरोपीच्या ठिकाणाचा मागोवा घेतल्यानंतर, त्याला इथिओपियातून भारतात यशस्वीरित्या प्रत्यार्पित करण्यात आले.
हे ही वाचा:
त्रिपुरात बीएसएफ जवानांवरील हल्ल्यात महिलाही सामील
मध्य जपानमध्ये ५.७ तीव्रतेचा भूकंप; २२ जण जखमी
…ही नक्षलवादावरील संपूर्ण विजयानंतरची पहिली दिवाळी
नवी मुंबई ते सिंधुदुर्ग विमानसेवा १६ नोव्हेंबरपासून सुरू
पोलिसांच्या प्राथमिक तपासात असे उघड झाले आहे की, गुरविंदर उर्फ आफ्रिदी हा परदेशातून पंजाबमध्ये कार्यरत होता आणि लक्ष्यित हत्या, खंडणी व संघटित गुन्हेगारी कारवाया करत होता. पंजाब सरकारने त्याच्या अटकेसाठी माहिती देणाऱ्यास ५,००,००० रुपयांचे बक्षीस जाहीर केले होते.
