घरक्राईमनामालंडनच्या टॅविस्टॉक स्क्वेअर येथील महात्मा गांधींच्या पुतळ्याची तोडफोड

लंडनच्या टॅविस्टॉक स्क्वेअर येथील महात्मा गांधींच्या पुतळ्याची तोडफोड

भारतीय उच्चायुक्तालयाकडून तीव्र निषेध व्यक्त

- Advertisement -

लंडनमधील टॅविस्टॉक स्क्वेअर येथील महात्मा गांधींच्या पुतळ्याची तोडफोड करण्यात आल्याची घटना घडली आहे. २ ऑक्टोबर रोजी गांधी जयंती सोहळा आयोजित करण्याच्या काही दिवस आधी ही घटना घडल्याने खळबळ उडाली आहे. पुतळा तोडफोडीच्या घटनेचा भारतीय उच्चायुक्तालयाने तीव्र निषेध केला आहे.

“लंडनमधील भारतीय उच्चायुक्तालयाला लंडनमधील टॅविस्टॉक स्क्वेअरवरील महात्मा गांधींच्या पुतळ्याची तोडफोड करण्याच्या लज्जास्पद कृत्याबद्दल खूप दुःख झाले आहे आणि याचा तीव्र निषेध आहे,” असे लंडनमधील भारतीय उच्चायुक्तालयाने सोशल मीडियावरील एका निवेदनात म्हटले आहे. तसेच ही केवळ तोडफोड नसून आंतरराष्ट्रीय अहिंसा दिनाच्या तीन दिवस आधी अहिंसेच्या कल्पनेवर आणि महात्मा गांधींच्या वारशावर हिंसक हल्ला आहे. आम्ही स्थानिक अधिकाऱ्यांकडे तातडीने कारवाईसाठी हा मुद्दा मांडला आहे आणि आमची टीम आधीच घटनास्थळी पोहोचली आहे, पुतळ्याला त्याच्या मूळ प्रतिष्ठेमध्ये पुनर्संचयित करण्यासाठी अधिकाऱ्यांशी समन्वय साधत आहे, असे त्यात म्हटले आहे.

हे ही वाचा : 

अतिवृष्टीग्रस्तांसाठी सिद्धिविनायक मंदिर ट्रस्टकडून १० कोटींची मदत जाहीर!

बरेली हिंसाचार: मुख्य कट रचणाऱ्यांपैकी एक नदीम खान पोलिसांच्या ताब्यात!

लेहमधील अशांततेचा लडाख पर्यटनाला फटका!

बारावीच्या विद्यार्थ्यांना दिलासा: परीक्षा अर्ज भरण्यास २० ऑक्टोबरपर्यंत मुदतवाढ!

संयुक्त राष्ट्रांनी आंतरराष्ट्रीय अहिंसा दिन म्हणून घोषणा केलेल्या गांधी जयंती निमित्त दरवर्षी २ ऑक्टोबर रोजी लंडनमधील स्मारकावर पुष्पहार अर्पण करून आणि गांधीजींच्या आवडत्या भजनांनी हा दिवस साजरा केला जातो. इंडिया लीगच्या पाठिंब्याने तयार केलेल्या कांस्य पुतळ्याचे अनावरण १९६८ मध्ये जवळच्या युनिव्हर्सिटी कॉलेज लंडनमध्ये कायद्याचे विद्यार्थी असताना महात्मा गांधींच्या काळाची आठवण म्हणून या चौकात करण्यात आले. मेट्रोपॉलिटन पोलिस आणि स्थानिक कॅम्डेन कौन्सिल अधिकाऱ्यांनी सांगितले की ते तोडफोडीच्या अहवालांची चौकशी करत आहेत.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version