घरदेश दुनियामुईज्जूंच्या भारतविरोधी राजकारणाला विरोध करणारा मंत्री अटकेत

मुईज्जूंच्या भारतविरोधी राजकारणाला विरोध करणारा मंत्री अटकेत

बाललैंगिक शोषणाचे केले गेले आरोप

मालदीवचे माजी परराष्ट्रमंत्री अब्दुल्ला शाहिद यांना बाल लैंगिक शोषणाच्या संशयावरून माले येथे पोलिसांनी अटक केली आहे. न्यायालयाच्या वॉरंटनुसार २ नोव्हेंबर २०२६ रोजी स्थानिक वेळेनुसार रात्री सुमारे ९ वाजून ५९ मिनिटांनी ही अटक करण्यात आली. ६४ वर्षीय शाहिद हे मालदीवच्या राजकारणातील एक प्रमुख व्यक्तिमत्त्व आहेत. त्यांनी संयुक्त राष्ट्रांच्या महासभेचे (यूएनजीए) अध्यक्षपद भूषवले आहे. तसेच २०२८ च्या निवडणुकीत विरोधी मालदीवियन डेमोक्रॅटिक पार्टीच्या (एमडीपी) राष्ट्राध्यक्षपदाच्या उमेदवारीसाठी ते प्रबळ दावेदार मानले जात होते. यापूर्वी माजी राष्ट्राध्यक्ष इब्राहिम मोहम्मद सोलिह यांच्या कार्यकाळात २०१८ ते २०२३ या कालावधीत त्यांनी परराष्ट्रमंत्री म्हणून काम केले होते.
हे ही वाचा:
दिया मिर्झाचा व्हिडीओ पुन्हा अपलोड करा!

अमेरिका-इराण संघर्षाचा तेल बाजाराला फटका

भारताचा मॅन्युफॅक्चरिंग पीएमआय ५४.७ अंकांवर

नाहूरमध्ये लग्नसमारंभातील जेवणातून विषबाधेचा संशय

अटकेच्या काही वेळ आधी शाहिद यांनी सोशल मीडियावर लोकांना त्यांच्याबद्दल खोट्या अफवा पसरवू नयेत, असे आवाहन केले होते. त्यांनी स्वतःवरील आरोप बदनामीकारक असल्याचे म्हटले होते. स्थानिक माध्यमांच्या वृत्तानुसार, हुलहुमाले येथील शाहिद यांच्या घराबाहेर अनेक पोलीस कर्मचारी तैनात करण्यात आले होते. याच ठिकाणाहून त्यांना ताब्यात घेण्यात आले. कोठडी आणि रिमांडसंदर्भात न्यायालयात पुढील सुनावणी होण्याची अपेक्षा आहे.

भारतविरोधी मोहीम

मालदीव पोलिसांनी धिवेही भाषेत जारी केलेल्या निवेदनातून अटकेची माहिती दिली. मात्र, पोलिसांनी या प्रकरणाशी संबंधित इतर कोणतीही माहिती दिलेली नाही. केवळ तपास सुरू असल्याचे सांगितले आहे. शाहिद यांची अटक अशा वेळी झाली आहे, जेव्हा मालदीवमध्ये राष्ट्राध्यक्ष मोहम्मद मुइज्जू यांच्या परराष्ट्र धोरणावरून राजकीय चर्चा तीव्र झाली आहे. विशेषतः पाकिस्तानसोबत वाढणारे त्यांचे संबंध आणि त्याचा भारतासोबतच्या संबंधांवर होणारा संभाव्य परिणाम यावरून विरोधक प्रश्न उपस्थित करत आहेत.

शाहिद यांनी अलीकडेच पाकिस्तानसोबत वाढत असलेल्या मुइज्जू यांच्या संपर्कांवर टीका केली होती. मालदीवचे राष्ट्राध्यक्ष २०२३ मध्ये सत्तेवर येण्यासाठी राबवलेल्या भारतविरोधी मोहिमेची पुन्हा सुरुवात करू शकतात, असा इशाराही त्यांनी दिला होता.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version