घरक्राईमनामापूर्व युक्रेनमध्ये रशियाच्या गोळीबारात सहा ठार, आठ जखमी

पूर्व युक्रेनमध्ये रशियाच्या गोळीबारात सहा ठार, आठ जखमी

युक्रेन आणि रशियामध्ये गेल्या एक वर्षापासून सुरू असलेले युद्ध थांबण्याचे नाव घेत नाही आहे. गोळीबार आणि क्षेपणास्त्र हल्ल्यांच्या बातम्या सतत येत आहेत. रविवारी सकाळी पूर्व युक्रेनमधील कोस्तियांतनिव्हका येथे रशियन गोळीबारात सहा नागरिक ठार आणि आठ जखमी झाले. रशियन सैन्य शहर ताब्यात घेण्याचा प्रयत्न करीत असल्याचे युक्रेनच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले.

युक्रेनचे अध्यक्ष वोलोडिमिर झेलेन्स्की यांचे मुख्य कर्मचारी, आंद्रे येरमाक यांनी या हल्ल्याला दुजोरा दिला आहे. रशियन लोकांनी कोस्टियन्टिनिव्हका शहरात मोठ्या प्रमाणात गोळीबार केला आहे. क्षेपणास्त्रे आणि रॉकेटमुळे १६ अपार्टमेंट ब्लॉक्स आणि नर्सरी स्कूलसह इतर इमारतींचे नुकसान झाले, असे अध्यक्षीय कर्मचार्‍यांचे प्रमुख आंद्री येरमाक यांनी सोशल मीडियावर सांगितले. येरमाक यांनी स्फोटांमुळे इमारतिच्या झालेल्या नुकसानीचे फोटो देखील शेअर केले आहेत.

हे शहर बाखमुटच्या पश्चिमेला फक्त १७ मैल अंतरावर आहे. या शहरात गेल्या अनेक महिन्यांपासून सुरु असलेल्या लढाईत दोन्ही बाजूंचे सैनिक मरण पावले आहेत. हे शहर क्रॅमतोर्स्क आणि स्लोव्हियान्स्क जवळ आहे. रशियाच्या फेब्रुवारी २०२२ च्या आक्रमणापूर्वी कोस्त्यंतिनीव्हकाची लोकसंख्या सुमारे ७०,००० होती.पण आता ही जागा किमान आठ महिन्यांपासून लढाईचे केंद्र बनले आहे, कारण रशियन सैन्याने वारंवार शहर काबीज करण्याचा प्रयत्न केला आहे.

रविवारी रशियन-व्याप्त मेलिटोपोललाही स्फोटांनी हादरले, असे दक्षिणेकडील शहराचे युक्रेनियन महापौर इव्हान फेडोरोव्ह यांनी सांगितले. तेथील रेल्वे डेपोला लक्ष्य करून स्फोट घडवण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले. मेलिटोपोलला युक्रेनियन क्षेपणास्त्रांचा वारंवार फटका बसला आहे कारण ते रशियन सैन्यासाठी वाहतूक केंद्र आहे, रशियन-व्याप्त क्रिमियाच्या अगदी उत्तरेस आहे.

हे ही वाचा:

संजय राऊतांना धमकीदेवेंद्र फडणवीसांचा धमाका…

प्रा. सु. ग. शेवडे यांच्या धर्मपत्नी सुमंगला शेवडे कालवश

अमृता फडणवीस खंडणी प्रकरणी ‘बुकी’ अनिल जयसिंघानीचा जामीन नाकारला

सदाबहार, रुबाबदार क्रिकेटपटू सलीम दुर्राणी यांचे निधन

मोठ्या प्रमाणात जीवितहानी होऊनही, त्यांचे सैन्य उध्वस्त झालेल्या बाखमुतमध्ये अडकलेले शहर शरण जाणार नाही युक्रेनचे राष्ट्राध्यक्ष व्लादिमिर झेलेन्स्की यांनी स्पष्ट केले आहे. रविवारी टेलिग्राम पोस्टमध्ये श्री झेलेन्स्की यांनी रशियन सैन्याला कीव प्रदेशातून हद्दपार केल्याच्या एक वर्षाच्या संदेशात आपल्या देशबांधवांचे कौतुक केले आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version