काँग्रेसचे राष्ट्रीय अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खर्गे यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्याबाबत केलेल्या वादग्रस्त वक्तव्यामुळे देशातील राजकीय वातावरण तापले आहे. बिहारची राजधानी पाटणा येथे बिहारचे पहिले मुख्यमंत्री डॉ. श्रीकृष्ण सिंह यांच्या १३९ व्या जयंतीनिमित्त आयोजित कार्यक्रमात ही घटना घडली. खर्गे भाषण करत असताना उपस्थितांमधील एका व्यक्तीने पंतप्रधान मोदी सत्तेतून जाणार नसल्याच्या आशयाची टिप्पणी केली. त्यावर प्रत्युत्तर देताना खर्गे यांनी, “मोदी का बाप भी जाएगा,” असे विधान केले. या वक्तव्यामुळे कार्यक्रमस्थळी गोंधळ निर्माण झाला आणि त्यानंतर या विधानाची चर्चा राजकीय वर्तुळात सुरू झाली.
हे ही वाचा:
यूपीआयच्या वार्षिक व्यवहारांच्या संख्येत १३ हजार पटींनी वाढ
ड्रग्ज मुक्त भारत मोहीम रिजीम चेंजवाल्यांचे पेकाट मोडणार
वृक्षतोडीचे ‘फेक नरेटिव्ह’ पसरवून क्लीन एनर्जी रोखू नका!
अरुणाचल प्रदेशात आंदोलकांकडून भाजप प्रदेशाध्यक्षांच्या घराची तोडफोड
खर्गे यांच्या विधानावर भाजपने तीव्र आक्षेप घेत काँग्रेसवर टीका केली. केंद्रीय गृहमंत्री अमित शाह यांच्यासह भाजप नेत्यांच्या प्रतिक्रियांकडे राजकीय वर्तुळाचे लक्ष लागले आहे. भाजपने खर्गे यांच्या वक्तव्याला पंतप्रधानांचा अपमान ठरवत काँग्रेसच्या राजकीय भाषेवर प्रश्न उपस्थित केले. मात्र, अमित शाह यांनी या विशिष्ट विधानावर केलेल्या टीकेचा नेमका तपशील उपलब्ध वृत्तस्रोतांतून स्वतंत्रपणे स्पष्ट होत नसल्याने त्यांच्याशी संबंधित प्रतिक्रिया पडताळूनच प्रसिद्ध करणे आवश्यक आहे.
दरम्यान, खर्गे यांनी आपल्या भाषणात केंद्र सरकारवर मतदारयाद्यांच्या विशेष सखोल पुनरीक्षणावरूनही टीका केली. या प्रक्रियेमुळे विरोधी पक्षांच्या समर्थकांची नावे मतदारयादीतून वगळली जात असल्याचा आरोप त्यांनी केला. भाजप आणि निवडणूक आयोगावर निशाणा साधताना त्यांनी लोकशाही आणि मतदारांच्या अधिकारांच्या संरक्षणासाठी विरोधकांनी एकत्र येण्याचे आवाहन केले. तसेच काळा पैसा आणि राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या विचारसरणीवरूनही त्यांनी केंद्र सरकारला लक्ष्य केले. या घटनेमुळे काँग्रेस आणि भाजप यांच्यातील आरोप-प्रत्यारोपांना पुन्हा धार आली आहे.
