घरराजकारणकर्नाटकच्या काँग्रेस सरकारमध्ये मंत्रिमंडळात फेरबदल?

कर्नाटकच्या काँग्रेस सरकारमध्ये मंत्रिमंडळात फेरबदल?

कॉंग्रेसचे ३० हून अधिक आमदार दिल्ली दौऱ्यावर

कर्नाटकातील सत्ताधारी काँग्रेस पक्षात मंत्रिमंडळ फेरबदलाच्या मागणीने जोर धरला आहे. कर्नाटक विधानसभेतील ३० हून अधिक काँग्रेस आमदार रविवारी (१२ एप्रिल) दिल्लीकडे रवाना झाले. हे आमदार पक्षाच्या उच्च नेतृत्वाशी भेट घेऊन मंत्रिमंडळात फेरबदल आणि नव्या चेहऱ्यांचा समावेश करण्याची मागणी करणार आहेत. यामुळे राज्यात नेतृत्व बदलाबाबतही पुन्हा एकदा चर्चा रंगू लागली आहे.

दिल्लीला पोहोचलेल्या आमदारांच्या प्रतिनिधीमंडळात अशोक पट्टण, एस.एन. नारायणस्वामी, के. शदाक्षरी, ए.आर. कृष्णमूर्ती, पुट्टरंगा शेट्टी आणि बेलूर गोपाल कृष्ण यांसह अनेक वरिष्ठ नेत्यांचा समावेश आहे. हे सर्व पुढील दोन दिवसांत काँग्रेस अध्यक्ष मल्लिकार्जुन खर्गे, महासचिव (संघटन) के.सी. वेणुगोपाल, कर्नाटक प्रभारी रणदीप सुरजेवाला आणि इतर एआयसीसी नेत्यांशी भेट घेऊन आपली मागणी मांडणार आहेत.

वरिष्ठ आमदार टी.बी. जयचंद्र यांनी या दौऱ्याला सामान्य राजकीय प्रक्रिया असे संबोधले असून, यामागचा उद्देश संघटनात्मक मुद्दे आणि संभाव्य कॅबिनेट फेरबदल यावर चर्चा करणे हा आहे, असे त्यांनी सांगितले. “ही एक नियमित प्रक्रिया आहे. अनेक आमदार दिल्लीला येत आहेत आणि आम्ही हायकमांडशी भेट घेऊन फेरबदलाची विनंती करणार आहोत,” असे त्यांनी स्पष्ट केले. त्यांनी राज्यात नेतृत्व बदलाचा कोणताही मुद्दा नसल्याचेही सांगितले. याचप्रमाणे आमदार एस.एन. नारायणस्वामी यांनी सांगितले की, प्रतिनिधीमंडळाचा मुख्य उद्देश कॅबिनेट फेरबदलाची मागणी शीर्ष नेतृत्वासमोर मांडणे हा आहे. नेतृत्व बदल हा अजेंड्यावर नसून, तो पूर्णपणे हायकमांडचा विशेषाधिकार असल्याचे त्यांनी नमूद केले.

आमदार के. शदाक्षरी यांनीही सांगितले की, वेळ मिळाल्यास ते राहुल गांधी यांचीही भेट घेतील. तर ए.आर. कृष्णमूर्ती यांनी सांगितले की, अनेक वेळा निवडून आलेल्या वरिष्ठ आमदारांनी एकत्रितपणे कॅबिनेट फेरबदलाची मागणी केली असून, याबाबत मुख्यमंत्री यांनाही आधीच अवगत करण्यात आले आहे. अशोक पट्टण यांनी सांगितले की, पक्ष नेतृत्वाकडे त्यांची एकच मागणी आहे—कॅबिनेट फेरबदल. त्यांनी असा दावा केला की, यापूर्वी पक्षाकडून अडीच वर्षांनंतर फेरबदलाचे आश्वासन देण्यात आले होते, मात्र आता तीन वर्षे उलटून गेली आहेत. त्यामुळे उर्वरित दोन वर्षांसाठी नव्या आमदारांना मंत्री होण्याची संधी मिळावी, अशी त्यांची मागणी आहे.

हे ही वाचा:

“इराण चर्चेसाठी पुन्हा येवो अथवा न येवो, पर्वा नाही”

इराणचे नेते मोज्तबा खामेनींच्या चेहऱ्याला गंभीर दुखापती, पायही निकामी?

युद्धाचा धोका वाढला तरी भारत ‘सुरक्षित’!

ज्येष्ठ गायिका आशा भोसले यांना हृदयविकाराचा झटका

दरम्यान, कर्नाटकचे उपमुख्यमंत्री डी.के. शिवकुमार यांनी अलीकडेच कॅबिनेट फेरबदल होण्याची शक्यता व्यक्त केली होती. “जेव्हा मुख्यमंत्र्यांनी स्वतः फेरबदल होईल असे म्हटले आहे, तेव्हा प्रत्येकाला मंत्री किंवा मुख्यमंत्री व्हायचे असते, त्यात काही चुकीचे नाही,” असे त्यांनी सांगितले. राज्यात ही परिस्थिती अंतर्गत मतभेदांमुळे निर्माण झाली असून, विशेषतः डी.के. शिवकुमार समर्थकांकडून त्यांना मुख्यमंत्री बनवण्याची मागणी होत आहे. मात्र मुख्यमंत्री सिद्धरामय्या आणि शिवकुमार दोघांनीही या विषयावर अंतिम निर्णय हायकमांडच घेईल, असे स्पष्ट केले आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version