घरराजकारणसुप्रिया सुळे म्हणतात, महाराष्ट्रात आणीबाणी घोषित करा!

सुप्रिया सुळे म्हणतात, महाराष्ट्रात आणीबाणी घोषित करा!

पावसामुळे महाराष्ट्रात उडालेल्या हाहाकारासंदर्भात केली मागणी

महाराष्ट्रात मुसळधार पावसाचा जोर कायम असून, अनेक भागांतील जनजीवन विस्कळीत झाले आहे. या पार्श्वभूमीवर राष्ट्रवादी काँग्रेस (शरदचंद्र पवार) पक्षाच्या राष्ट्रीय कार्याध्यक्ष आणि खासदार सुप्रिया सुळे यांनी सोमवारी राज्य प्रशासनावर जोरदार टीका केली.

पुण्यात पत्रकारांशी बोलताना सुप्रिया सुळे यांनी मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी तातडीने परिस्थितीचा आढावा घ्यावा आणि राज्यात आपत्कालीन परिस्थिती (आणीबाणी) जाहीर करावी, अशी मागणी केली. मुंबई-पुणे वाहतूक संपर्क पूर्णपणे विस्कळीत होणे, अनेक ठिकाणी दरडी कोसळणे, मानखुर्द येथील दुर्घटना आणि राज्यभरातील पायाभूत सुविधांचे मोठ्या प्रमाणावर झालेले नुकसान या पार्श्वभूमीवर त्यांनी हे वक्तव्य केले.

सुळे म्हणाल्या की, मुंबई आणि पुण्यात मुसळधार पाऊस पडणे ही काही नवीन बाब नाही. मात्र, सध्या पायाभूत सुविधा ज्या प्रकारे अपयशी ठरत आहेत, अशी परिस्थिती यापूर्वी कधीही पाहायला मिळाली नव्हती. त्या म्हणाल्या, “मुंबई आणि पुण्यात पाऊस पडणे हे नवीन नाही. यापूर्वीही राज्यात अतिवृष्टी झाली आहे. मात्र, आज निर्माण झालेली परिस्थिती अभूतपूर्व असून अत्यंत चिंताजनक आहे. मुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांनी तात्काळ परिस्थितीचा आढावा घ्यावा, राज्यात आपत्कालीन परिस्थिती जाहीर करावी आणि जनतेसमोर येऊन महाराष्ट्रातील वास्तविक परिस्थिती स्पष्ट करावी.”

त्यांनी सांगितले की, सततच्या पावसामुळे मुंबई-पुणे द्रुतगती महामार्ग, जुना मुंबई-पुणे महामार्ग तसेच नव्याने उभारण्यात आलेला ‘मिसिंग लिंक’ प्रकल्प यांसह अनेक महत्त्वाचे मार्ग बंद झाले आहेत. याशिवाय, स्थानिक रेल्वे सेवा मोठ्या प्रमाणावर विस्कळीत झाली असून आळंदी येथे पूरस्थिती निर्माण झाली आहे. अनेक जिल्ह्यांतून दरडी कोसळणे आणि रस्ते खचल्याच्या घटनाही समोर येत आहेत.

सुप्रिया सुळे यांनी विशेषतः मुंबई-पुणे द्रुतगती महामार्गावरील बहुचर्चित ‘मिसिंग लिंक’ प्रकल्पाच्या अभियांत्रिकी गुणवत्ता आणि सुरक्षा मानकांवर गंभीर प्रश्नचिन्ह उपस्थित केले.

हे ही वाचा:

मानखुर्दमध्ये ढिगारा कोसळून ६ जणांच्या मृत्यूप्रकरणी गुन्हा दाखल

नीरव मोदीच्या प्रत्यार्पणाचा मार्ग मोकळा!

सॉफ्टवेअर कंपनी SAP ने भरती थांबवली; AI वर करणार लक्ष्य

उत्तराखंडमध्ये मदरसा बोर्ड बंद…महाराष्ट्रात काय होणार?

त्या म्हणाल्या, “या प्रकल्पाचे मोठ्या उत्साहात उद्घाटन करण्यात आले होते आणि सर्वांनी त्याचे स्वागत केले होते. मात्र, आता घटनास्थळावरून समोर येणारे व्हिडिओ अत्यंत धक्कादायक आहेत. या प्रकल्पावर जनतेच्या पैशातून मोठा खर्च करण्यात आला, तरी अपेक्षित परिणाम मिळालेले नाहीत. या प्रकल्पाचे योग्य सुरक्षा लेखापरीक्षण (सेफ्टी ऑडिट) करण्यात आले होते का? नैसर्गिक आपत्तींचा सामना करण्यासाठी कोणतीही ठोस योजना तयार करण्यात आली होती का? याची उत्तरे सरकारने द्यावीत.”

त्यांनी वसई-विरार, भांडुप, मुंबई आणि इतर भागांतील सुरू असलेल्या पायाभूत सुविधा प्रकल्पांवरही टीका करत सार्वजनिक सुरक्षेबाबत आणि पर्यावरणीय परिणामांचा पुरेसा विचार न केल्याचा आरोप केला.

 

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version