घरविशेषधनबाद जिल्ह्यात भू-स्खलनने धडकी

धनबाद जिल्ह्यात भू-स्खलनने धडकी

झारखंडच्या धनबाद जिल्ह्यातील जोगता पोलीस ठाण्याच्या परिसरात सोमवारी भू-स्खलनाची मोठी घटना घडली. यामध्ये एका घराचा पूर्णपणे जमीनसाथ धसका गेला. भाग्याने, भू-स्खलनाच्या अगोदर जोरदार आवाज आणि कंपने आल्यावर घरातील सदस्य वेगाने बाहेर पळाले आणि कशातरी आपले प्राण वाचवू शकले. भू-स्खलनामुळे परिसरातील धरती अनेक ठिकाणी फाटली आणि मोठमोठे खड्डे तयार झाले. घटनेनंतर परिसरात भीतीचे वातावरण पसरले आहे आणि स्थानिक लोक भारतीय कुकिंग कोल लिमिटेड (बीसीसीएल) प्रशासनावर नाराजी व्यक्त करत आहेत. ज्या घराचा धसका गेला तो कल्याणी देवी नावाच्या महिलांचा आहे.

तिने सांगितले, “जोरदार धमाक्याबरोबर संपूर्ण घर खाली गेले. आम्ही अगोदरच घर सोडून बाहेर पळालो. घरातील धान्य, कपडे आणि सर्व सामान मलब्यात दडले. आता खाण्या-पिण्याचे काहीच उरलेले नाही. पीडित कुटुंबाने प्रशासन आणि बीसीसीएलकडे घरासाठी, मुलांसाठी अन्नपदार्थ आणि नुकसानभरपाईची मागणी केली आहे. कुटुंबाचे म्हणणे आहे की, घर उधारीवर घेतलेले पैसे वापरून बांधले होते, जे आता भू-स्खलनात नष्ट झाले.

हेही वाचा..

राहुल गांधींना दिलेली सात दिवसांची मुदत योग्यच !

टोल कर्मचाऱ्यांकडून जवानाला खांबाला बांधून मारहाण, सहा जणांना अटक! 

डिंपल यादव म्हणाल्या, ‘माफी मागण्याचा प्रश्नच येत नाही’

पाकिस्तानात मुसळधार पावसाचा कहर

स्थानिक रहिवासी इंद्रदेव भुइयां यांनी सांगितले की, या घटनेसाठी बीसीसीएल प्रशासन आणि प्रशासन दोन्ही जबाबदार आहेत. त्यांनी आरोप केला की, तक्रार केल्यावरही प्रशासनाने काहीही कारवाई केलेली नाही. घटनेची माहिती मिळाल्यानंतर बीसीसीएलचे अधिकारी घटनास्थळी दाखल झाले, परंतु मीडियाच्या प्रश्नांवर त्यांनी प्रतिक्रिया देण्यास नकार दिला आणि संतप्त झाले. धनबाद कोयलांचलच्या मोठ्या परिसरात मागील सात दशके भूमिगत आग सतत पेटत आहे. दरवर्षी अनेक भू-स्खलनाच्या घटना घडतात आणि अशा धोकादायक परिस्थितीत लाखो लोक जोखमीला सामोरे जाऊन येथे राहत आहेत.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version