घरविशेषमुस्लीम धर्म स्वीकारण्यास नकार दिल्याने दिली ॲसिड हल्ल्याची धमकी

मुस्लीम धर्म स्वीकारण्यास नकार दिल्याने दिली ॲसिड हल्ल्याची धमकी

उत्तर प्रदेशच्या मैनपुरीत हिंदू तरुणीची आत्महत्या

उत्तर प्रदेशातील मैनपुरी येथे २९ जुलै रोजी एका हिंदू मुलीने आत्महत्या केल्याची धक्कादायक घटना घडली आहे. मोहम्मद वसीफ अन्सारी या मुस्लिम तरुणाने इस्लाम स्वीकारण्यास नकार दिल्यास ॲसिड हल्ल्याची धमकी दिल्यामुळे हिंदू मुलीने आत्महत्या केली आहे. कुरवली पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत ही घटना घडली. या मुलीने वासीफकडून सतत होणाऱ्या छळाला कंटाळून बीएससीच्या विद्यार्थिनीने गळफास लावून घेतला. शनिवारी ३ ऑगस्ट रोजी मैनपुरी पोलिसांनी मृत पीडितेच्या वडिलांनी दिलेल्या तक्रारीवरून आरोपीविरुद्ध गुन्हा नोंदवून त्याला अटक केली आहे.

आरोपी मुस्लीम तरुण पीडितेवर इस्लाम धर्म स्वीकारण्यासाठी आणि निकाह करण्यासाठी दबाव टाकत होता. वासीफ पीडितेला तिचा अश्लील व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल करण्याची धमकी देत ​​होता. २९ जुलै रोजी वासीफने हिंदू मुलीच्या चेहऱ्यावर ॲसिड फेकून इस्लाम धर्म स्वीकारण्यास आणि त्याच्यासोबत निकाह करण्यास नकार दिल्यावर धमकी दिली. मृताच्या वडिलांनी सांगितले की, तो दिल्लीत ड्रायव्हर म्हणून काम करतो आणि त्यांची मुलगी मैनपुरीमध्ये बीएससी मध्ये शिकत होती.

हेही वाचा..

गिरणा नदीत अडकलेल्या १२ तरुणांना हेलिकॉप्टरने केलं रेस्क्यू !

कलम-३७० हटवून आज ५ वर्षे पूर्ण, जम्मू-काश्मीरमध्ये सुरक्षा व्यवस्था कडक !

बांगलादेशमध्ये पुन्हा हिंसाचार, ९८ जणांचा मृत्यू !

युद्धबंदीची चर्चा अयशस्वी, इस्त्रायलच्या हवाई हल्ल्यात ४४ जणांचा मृत्यू !

आपल्या तक्रारीत मृत पीडितेच्या वडिलांनी म्हटले आहे की, घरनाजपूर परिसरातील रहिवासी असलम अन्सारी यांचा मुलगा वसीफ अन्सारी आपल्या मुलीला इस्लाम धर्म स्वीकारण्यासाठी आणि तिच्याशी लग्न करण्यासाठी त्रास देत होता. आरोपी मुस्लिम तरुण त्यांच्या घरी जायचा आणि त्याने दावा केला की त्याने पीडितेचा अश्लील व्हिडिओ बनवला आणि त्याच्या मागण्या मान्य न केल्यास तो सोशल मीडियावर प्रसारित करण्याची धमकी दिली. पीडितेने वासिफच्या कृत्याबद्दल तिच्या कुटुंबियांना सांगितले होते, मात्र बदनामीच्या भीतीने पीडितेच्या वडिलांनी स्थानिक पोलिसांशी संपर्क साधला नाही.

पीडितेच्या वडिलांनी या प्रकरणाची तक्रार वसीफचे वडील अस्लम आणि भाऊ सलीम यांच्याकडे केली, मात्र त्यांनी त्याला शिवीगाळ केली आणि सांगितले की वसीफचा निकाह हिंदू पीडितेसोबतच होईल. २९ जुलै रोजी वासिफने त्याच दिवशी तिच्याशी लग्न करेन किंवा तो तिचा अश्लिल व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल करून तिच्या चेहऱ्यावर ॲसिड टाकेल, असे वासिफने सांगितल्यानंतर या मुलीने आत्महत्या केली.

मैनपुरीचे एसपी विनोद कुमार यांनी एक्सवर सांगितले की, कुरवली भागात एका मुलीने तिच्या घरी आत्महत्या केली. या प्रकरणी मयत पीडितेच्या वडिलांनी आरोप केला आहे की, त्याच वस्तीत राहणारा वसीफ हा तिचा छळ करत होता आणि लग्नासाठी दबाव टाकत होता. या तणावातून तरुणीने आत्महत्या केली. पीडितेच्या वडिलांनी दिलेल्या तक्रारीवरून बीएनएसच्या सबंधित कलमांतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. आरोपीला अटक करून कारागृहात पाठवण्यात आले आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version