घरक्राईमनामाकामगिरी मूल्यांकनाच्या बहाण्याने नेमबाजी प्रशिक्षकाचा अल्पवयीन खेळाडूवर बलात्कार

कामगिरी मूल्यांकनाच्या बहाण्याने नेमबाजी प्रशिक्षकाचा अल्पवयीन खेळाडूवर बलात्कार

दिल्लीतील करणी सिंग शूटिंग रेंजमध्ये आयोजित शूटिंग चॅम्पियनशिप स्पर्धेदरम्यान घडली घटना

हरियाणाच्या फरिदाबाद जिल्ह्यातील पोलिसांनी एका महिला नेमबाजावर लैंगिक अत्याचार केल्याच्या आरोपाखाली एका प्रशिक्षकाविरुद्ध गुन्हा दाखल केला आहे. पीडितेच्या कुटुंबाने दिलेल्या सविस्तर तक्रारीनंतर हा एफआयआर दाखल करण्यात आला.

फरीदाबादमधील एका हॉटेलच्या खोलीत एका १७ वर्षीय राष्ट्रीय स्तरावरील नेमबाजावर तिच्या कामगिरीचे मूल्यांकन करण्याच्या बहाण्याने बलात्कार केल्याचा आरोप एका राष्ट्रीय नेमबाजी प्रशिक्षकावर करण्यात आला आहे, असे पोलिसांनी सांगितले आणि लैंगिक अत्याचाराचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे. तक्रारीनुसार, किशोरवयीन खेळाडूने आरोप केला आहे की ही घटना १६ डिसेंबर रोजी दिल्लीतील करणी सिंग शूटिंग रेंजमध्ये आयोजित शूटिंग चॅम्पियनशिप दरम्यान फरीदाबादमध्ये घडली. फरिदाबादच्या सूरजकुंड परिसरातील एका हॉटेलमध्ये थांबलेल्या प्रशिक्षकाने तिच्या कामगिरीचे मूल्यांकन करण्याच्या बहाण्याने तिला स्पर्धेनंतर हॉटेलच्या लॉबीमध्ये बोलावले असा आरोप आहे.

पीडित महिलेने सांगितले की, प्रशिक्षकाने तिला हॉटेलच्या खोलीत घेऊन जाण्यासाठी दबाव आणला, जिथे त्याने तिच्यावर बलात्कार केल्याचा आरोप आहे. तक्रारीच्या आधारे, पोलिसांनी कायद्याच्या संबंधित कलमांखाली गुन्हा दाखल केला आणि तपास सुरू केला. फरीदाबाद पोलिसांचे प्रवक्ते यशपाल सिंह म्हणाले की, या प्रकरणाच्या सर्व बाजूंनी तपास केला जात आहे आणि हॉटेल आणि आजूबाजूच्या परिसरातील सीसीटीव्ही फुटेजचे विश्लेषण केले जात आहे.

पोलिसांनी सांगितले की, आरोपी प्रशिक्षक हा राष्ट्रीय रायफल असोसिएशन ऑफ इंडिया (एनआरएआय) द्वारे नियुक्त केलेल्या १३ राष्ट्रीय पिस्तूल प्रशिक्षकांपैकी एक आहे. आरोपी प्रशिक्षकाला निलंबित करण्यात आले आहे. तक्रारीत आरोप आहे की प्रशिक्षकाने सूरजकुंड येथील एका हॉटेलच्या लॉबीमध्ये नेमबाजाला बैठकीसाठी आमंत्रित केले होते. त्याने दावा केला की तो तिच्या कामगिरीचे विश्लेषण करेल आणि तिच्या शूटिंगबद्दल सविस्तर चर्चा करेल. या सबबीखाली, त्याने खेळाडूला त्याच्या खोलीत जाण्यास भाग पाडले आणि तिला सांगितले की चर्चा अधिक सखोल असेल. खोलीत प्रवेश केल्यानंतर, प्रशिक्षकाने खेळाडूने निषेध करूनही तिच्यावर लैंगिक अत्याचार केल्याचा आरोप आहे.

हे ही वाचा:

बांगलादेश सीमेवरून बनावट नोटा रॅकेटची मुख्य सूत्रधार गजाआड

ज्येष्ठ पर्यावरणतज्ज्ञ माधव गाडगीळ यांचे निधन

प्रदूषणामुळे श्वास घेणे कठीण होत आहे?

उद्धव ठाकरेंशी केलेल्या युतीचा राज यांना सर्वात मोठा फटका

एफआयआरमध्ये असाही आरोप करण्यात आला आहे की, कोचने धमकी दिली की जर तिने या घटनेबद्दल कोणाला सांगितले तर तो तिचे करिअर उद्ध्वस्त करेल आणि तिच्या कुटुंबाला नुकसान पोहोचवेल. घटनेनंतर पीडिता धक्का बसून हॉटेलमधून निघून गेली आणि नंतर तिच्या कुटुंबाला तिच्यावर झालेला अत्याचार सांगितला, त्यानंतर पोलिसांकडे तक्रार दाखल करण्यात आली.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version