घरविशेषदहशतवादी कारवायांत सामील असणाऱ्यांना दिलासा नाहीच

दहशतवादी कारवायांत सामील असणाऱ्यांना दिलासा नाहीच

दहशतवादाला आर्थिक मदत केल्याच्या गंभीर आरोपांखालील प्रकरणात आरोपींचा जामीन अर्ज फेटाळून लावला आहे.

पंजाब आणि हरियाणा उच्च न्यायालय यांनी दहशतवादाला आर्थिक मदत केल्याच्या गंभीर आरोपांखालील प्रकरणात आरोपींचा जामीन अर्ज फेटाळून लावला आहे. न्यायालयाने स्पष्ट शब्दांत सांगितले की, दहशतवादी कारवायांना निधी पुरवणे हे अत्यंत गंभीर स्वरूपाचे प्रकरण असून अशा गुन्ह्यांकडे सौम्य दृष्टीने पाहता येणार नाही.

या प्रकरणात माजी अकाल तख्तचे जत्थेदार जसबीर सिंग रोडे यांचा मुलगा गुरमुख सिंग आणि गुरमेज सिंग यांच्यावर पाकिस्तानातून ड्रोनच्या माध्यमातून शस्त्रास्त्रे, स्फोटके आणि अंमली पदार्थांची तस्करी करून पंजाब तसेच देशातील इतर भागांमध्ये दहशतवादी कारवायांना आर्थिक पाठबळ दिल्याचा आरोप आहे.

न्यायमूर्ती गुरविंदर सिंग गिल आणि न्यायमूर्ती रमेश कुमार यांच्या खंडपीठाने सांगितले की, राष्ट्रीय तपास यंत्रणा (एनआयए) कडून सादर करण्यात आलेले पुरावे प्रथमदर्शनी आरोपींचा दहशतवादी कारवायांमध्ये सहभाग दर्शवतात. या प्रकरणाचा खटला सध्या सुरू असून आरोपींचे सीमापार संपर्क असल्याने ते पळून जाण्याची शक्यता नाकारता येत नाही, असेही न्यायालयाने म्हटले आहे.
हे ही वाचा :
समुद्राखालील जगाचा अनुभव मिळणार! देशातील पहिला पाणबुडी पर्यटन प्रकल्प सिंधुदुर्गात

गाझियाबादमध्ये २९ टक्के तर नोएडामध्ये २४ टक्के मतदारांच्या नावांवर फुली

जमावापासून वाचण्यासाठी हिंदू व्यक्तीचा पाण्यात उडी मारल्याने मृत्यू

मतदार यादी सुधारण्यासाठी एसआयआर प्रक्रिया आवश्यक

न्यायालयाने खटला वेगाने चालवण्याचे आदेश देत पोलीस आणि सरकारी वकिलांना वेळेत पुरावे सादर करण्याचे निर्देश दिले आहेत. एनआयएच्या म्हणण्यानुसार, आरोपी हे मोठ्या कटाचा भाग असून शस्त्रास्त्रे, स्फोटके आणि दहशतवादी निधी स्वीकारणे, लपवणे व वितरित करणे या सर्व गोष्टींमध्ये त्यांचा सहभाग आहे.

दरम्यान, आरोपींच्या वकिलांनी राजकीय पार्श्वभूमीमुळे खोटे गुंतवले असल्याचा दावा केला असला, तरी न्यायालयाने तो युक्तिवाद फेटाळून लावत जामीन नाकारला आहे.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version