घरविशेषबासनपीर जुनी भागात तणाव

बासनपीर जुनी भागात तणाव

कलम १६३ लागू

जैसलमेरच्या बासनपीर जुनी परिसरात संभाव्य अशांततेच्या पार्श्वभूमीवर प्रशासनाने खबरदारीचा उपाय म्हणून भारतीय दंड संहितेचे कलम १६३ लागू केले आहे. या आदेशानुसार सर्व प्रकारचे आंदोलन, निदर्शने, बॅनर-पोस्टर लावणे तसेच घोषणा देणे यावर बंदी घालण्यात आली आहे. बुधवारी उपविभागीय दंडाधिकाऱ्यांनी हा आदेश जारी केला.

१० जुलै रोजी बासनपीरमधील एका शाळेजवळ छतरी (छोटा मंदिरसदृश रचना) बांधकामाच्या वेळी दोन समुदायांमध्ये वाद झाला होता. आरोप आहे की दुसऱ्या समुदायाच्या लोकांनी महिलांना पुढे करून दगडफेक केली. त्यामुळे परिसरात तणाव निर्माण झाला. सध्या परिसरातील वातावरण तणावपूर्ण असल्याने कोणताही नवीन वाद उद्भवू नये यासाठी प्रतिबंधात्मक आदेश लागू करण्यात आले आहेत.

हेही वाचा..

चंद्रपूरमध्ये कुठल्या पोस्टरबाजीने उडाली खळबळ!

डीआरडीओची आत्मनिर्भर भारताकडे वाटचाल…

चकमकीत दोन नक्षलवादी ठार

सीरियाकडून इस्रायली हवाई हल्ल्याची निंदा

प्रशासनाने शक्यता वर्तवली आहे की या भागात असामाजिक तत्वांमार्फत कायदा व सुव्यवस्थेचा भंग होऊ शकतो, ज्यामुळे सामान्य नागरिकांच्या सुरक्षेला आणि शांततेला धोका निर्माण होऊ शकतो. जारी आदेशात नमूद करण्यात आले आहे: कोणतीही व्यक्ती कोणत्याही प्रकारचे शस्त्र घेऊन सार्वजनिक ठिकाणी फिरू शकणार नाही. कोणताही मेळावा, रॅली, मिरवणूक किंवा आंदोलन पूर्वपरवानगीशिवाय काढता येणार नाही. सिख धर्मिय व्यक्तींना त्यांच्या धार्मिक परंपरेनुसार कृपाण बाळगण्यास मुभा असेल.

कोणीही साम्प्रदायिक सलोखा बिघडवणाऱ्या घोषणा किंवा भाषण करू शकणार नाही. लाऊडस्पीकरचा वापर पूर्वपरवानगीशिवाय करता येणार नाही. एकाच ठिकाणी ५ किंवा अधिक व्यक्ती एकत्र येऊ शकणार नाहीत. प्रशासनाने स्पष्ट केले आहे की या आदेशांचे उल्लंघन करणाऱ्या व्यक्तींवर भारतीय न्याय संहिता (IPC) च्या कलम २२३ अंतर्गत गुन्हा दाखल केला जाऊ शकतो.

प्रतिक्रिया द्या

कृपया आपली टिप्पणी द्या!
कृपया येथे आपले नाव प्रविष्ट करा

The reCAPTCHA verification period has expired. Please reload the page.

Exit mobile version