इंटर मियामीचा कर्णधार लिओनेल मेस्सीने मेजर लीग सॉकर २०२६ चा गोल्डन बूट जिंकला आहे. सलग दोन हंगामांसाठी गोल्डन बूट जिंकणारा पहिला खेळाडू बनण्याचा मान मेस्सीने मिळवला आहे. मेस्सीने या हंगामात इंटर मियामीसाठी ३१ सामन्यांमध्ये २६ गोल केले. तसेच, तो एमएलएसच्या इतिहासात एकापेक्षा जास्त वेळा गोल्डन बूट जिंकणारा सहावा खेळाडू ठरला.
मेस्सीने प्रति सामना सरासरी ०.८७ गोल करून लीगमध्ये सर्वाधिक गोल करण्याचा विक्रम केला. तसेच, एकाच सामन्यात सहा गोल करून तो सर्वाधिक गोल करणाऱ्या खेळाडूंमध्ये संयुक्तपणे पहिल्या स्थानावर आहे. मेस्सीच्या २६ गोलांपैकी केवळ एक गोल पेनल्टीवर झाला. म्हणजेच त्याने पेनल्टीशिवाय २५ गोल केले. मेस्सीच्या २६ गोलांपैकी केवळ एक गोल पेनल्टीवर झाला. म्हणजेच त्याने पेनल्टीशिवाय २५ गोल केले.
हे ही वाचा:
फडणवीसांची ती ‘दिवाळी भेट’ अत्यंत हृदयस्पर्शी!
कुख्यात गँगस्टर गुरविंदर इथिओपियातून भारतात प्रत्यार्पित
इस्रायलमध्ये गादी आयझेनकोट यांना सरकार स्थापनेचे निमंत्रण
रामायण: पार्ट वन’ची तिसऱ्या दिवशी ६९.८० कोटींची कमाई
मेस्सीने गेल्या तीन हंगामात (२०२४-२०२६) एकूण १२७ गोल केले आहेत. यामध्ये त्याचे गोल आणि असिस्ट यांचा समावेश आहे. लीगमध्ये दुसऱ्या क्रमांकावर असलेल्या इव्हँडरने ९८ गोल केले असून, मेस्सी त्याच्यापेक्षा २८ गोलने पुढे आहे.डेनिस बौआंगानंतर, मेस्सी हा सलग तीन नियमित हंगामांमध्ये २० किंवा त्याहून अधिक गोल करणारा दुसरा खेळाडू आहे.
