उत्तराखंडमधील उधम सिंह नगर जिल्ह्यात चालत्या कारमध्ये एका महिलेवर दोन पुरूषांनी सामूहिक बलात्कार केल्याची धक्कादायक घटना घडली होती. पीडितेने तक्रार दाखल केल्यानंतर २४ तासांच्या आत पोलिसांनी राहुल दास आणि फुरकान अशा दोन आरोपींना अटक केली आहे.
पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, उधम सिंह नगर येथील स्टेट इन्फ्रास्ट्रक्चर अँड इंडस्ट्रियल डेव्हलपमेंट कॉर्पोरेशन ऑफ उत्तराखंड लिमिटेड (SIDCUL) औद्योगिक क्षेत्रात काम करणाऱ्या महिलेने सांगितले की, ती कामावर जात असताना आरोपीने तिला अडवले आणि लिफ्ट देऊ केली. तिने आरोप केला की तिला तिच्या कामाच्या ठिकाणी नेण्याऐवजी, त्या पुरूषांनी चालत्या गाडीत तिच्यावर बलात्कार केला आणि नंतर तिला तिच्या ऑफिसजवळ सोडले आणि नंतर घटनास्थळावरून पळून गेले.
जिल्हा वरिष्ठ पोलिस अधीक्षक (एसएसपी) मणिकांत मिश्रा म्हणाले की, तक्रार मिळाल्यानंतर लगेचच गुन्हा दाखल करण्यात आला आणि विलंब न करता तपास सुरू करण्यात आला. बीएनएसच्या कलम ७०(१) आणि ३५१(२) अंतर्गत एफआयआर नोंदवण्यात आला. आरोपींची ओळख राहुल दास आणि फुरकान अशी झाली आहे.
हे ही वाचा:
बांगलादेशचा दुटप्पीपणा; क्रिकेटवर बहिष्कार पण नेमबाजी संघाच्या भारत प्रवासाला परवानगी
अमेरिकन सायबर एजन्सीच्या प्रमुखाने चॅटजीपीटीवर शेअर केली संवेदनशील कागदपत्रे
आता फ्रेंच वाईन भारतात स्वस्त मिळणार
अरिजीत सिंहचा पार्श्वगायनाला रामराम, श्रेया घोषाल यांचा पाठिंबा
“पोलिसांनी राहुल दासच्या ताब्यातून घटनेत वापरलेली एक कार देखील जप्त केली आहे आणि दोन्ही आरोपींना न्यायालयात हजर केल्यानंतर तुरुंगात पाठवण्यात आले आहे,” असे मणिकांत मिश्रा म्हणाले. पीडितेच्या जबाबाच्या आधारे आणि प्राथमिक तपासादरम्यान गोळा केलेल्या तांत्रिक पुराव्यांच्या आधारे अटक करण्यात आल्याचे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. आरोपींना न्यायालयात हजर करण्यात आले आणि त्यांना न्यायालयीन कोठडीत पाठवण्यात आले. पोलिसांनी पुढे सांगितले की तपास सुरू आहे, केस आणखी मजबूत करण्यासाठी फॉरेन्सिक अहवाल आणि इतर पुरावे प्रलंबित आहेत.
