उत्तर प्रदेशातील नोएडा येथे व्हॅलेंटाईन डेच्या दिवशी एक धक्कादायक घटना उघडकीस आली. सेक्टर १०७ परिसरात उभी असलेल्या कारमध्ये तरुण आणि तरुणीचे गोळ्या लागलेले मृतदेह आढळल्याने परिसरात एकच खळबळ उडाली. ही घटना समोर आल्यानंतर पोलिसांनी प्राथमिक तपासात हा प्रेमसंबंधातून झालेला खून आणि आत्महत्येचा प्रकार असल्याचा अंदाज व्यक्त केला आहे.
स्थानिक नागरिकांनी संशयास्पद स्थितीत उभी असलेली कार पाहून पोलिसांना माहिती दिली. सेक्टर ३९ पोलीस ठाण्याचे पथक घटनास्थळी दाखल झाले. कारचे दरवाजे आतून बंद होते. काच फोडून आत पाहिले असता एका तरुणाच्या हातात पिस्तूल आढळले, तर समोरच्या सीटवर बसलेल्या तरुणीच्या डोक्यात गोळी लागलेली दिसून आली. दोघांनाही तात्काळ रुग्णालयात हलविण्यात आले, मात्र डॉक्टरांनी त्यांना मृत घोषित केले.
हे ही वाचा:
काँग्रेसचे सपकाळ म्हणतात, शिवाजी महाराज-टिपू सुलतान हे समकक्ष!
निवडणुकीनंतर पहिल्याच भाषणात तारिक रहमान यांनी भारत संबंधांवर काय म्हटले?
मालेगावच्या उपमहापौरांनी लावला टिपू सुलतानाचा फोटो, वादानंतर हटवला
निशिकांत दुबे यांनी दिले राहुल गांधींना खुल्या चर्चेचे आव्हान
मृत तरुणाचे नाव सुमित (वय ३२) असून तो दिल्लीतील त्रिलोकपुरी परिसराचा रहिवासी होता. तर मृत तरुणी रेखा (वय २६) ही नोएडातील सेक्टर १०१ येथे राहत होती. दोघे काही वर्षांपासून एकमेकांना ओळखत होते आणि प्रेमसंबंधात असल्याची माहिती पोलिसांनी दिली आहे. व्हॅलेंटाईन डे निमित्त दोघे भेटण्यासाठी बाहेर पडले होते, अशीही प्राथमिक माहिती आहे.
पोलिसांच्या म्हणण्यानुसार, सुमितने प्रथम रेखावर जवळून गोळी झाडली आणि त्यानंतर स्वतःवर गोळी झाडून आत्महत्या केली असावी. घटनास्थळी अन्य कोणाच्या उपस्थितीचे ठोस पुरावे सापडलेले नाहीत. कारमध्ये सापडलेली पिस्तूल जप्त करण्यात आली असून ती परवानाधारक होती की नाही, याची चौकशी सुरू आहे.
फॉरेन्सिक पथकाने कारमधील सर्व पुरावे गोळा केले आहेत. दोघांचे मोबाईल फोन ताब्यात घेण्यात आले असून त्यातील शेवटचे कॉल रेकॉर्ड, संदेश आणि सोशल मीडिया चॅटची तपासणी केली जात आहे. सीसीटीव्ही फुटेजही तपासले जात आहे, जेणेकरून घटनाक्रम स्पष्ट होईल.
या घटनेबाबतची सविस्तर माहिती The Times of India ने प्रसिद्ध केली आहे. पोलिस अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, दोघांच्या नात्यात काही दिवसांपासून तणाव होता का, याचीही चौकशी केली जात आहे. पोस्टमॉर्टम अहवाल आल्यानंतर मृत्यूचे नेमके कारण आणि वेळ स्पष्ट होईल.
व्हॅलेंटाईन डे सारख्या प्रेमाच्या दिवशी घडलेल्या या दुर्दैवी घटनेने संपूर्ण नोएडा शहर हादरले आहे. पोलिसांनी नागरिकांना अफवांवर विश्वास न ठेवण्याचे आवाहन केले असून तपास पूर्ण झाल्यानंतरच अधिकृत माहिती जाहीर करण्यात येईल, असे स्पष्ट केले आहे.
