बांगलादेशातील अल्पसंख्याकांवर होणाऱ्या छळाबद्दल ब्रिटनने व्यक्त केली नाराजी

विरोधी कंझव्हेंटिव्ह पक्षाचे खासदार बॉब ब्लॅकमन यांनी मुद्द्दा केला उपस्थित

बांगलादेशातील अल्पसंख्याकांवर होणाऱ्या छळाबद्दल ब्रिटनने व्यक्त केली नाराजी

बांगलादेशातील धार्मिक अल्पसंख्याक समुदायांविरुद्ध होणाऱ्या हिंसाचार आणि द्वेषपूर्ण भाषणाच्या घटनांचा ब्रिटन सरकारने तीव्र निषेध केला आहे. विरोधी कंझव्हेंटिव्ह पक्षाचे खासदार बॉब ब्लॅकमन यांनी इनसाइट यूके या सामुदायिक संघटनेच्या अहवालाचा हवाला देत हिंदूंच्या छळाचा मुद्दा उपस्थित केला.

ब्रिटिश हिंदूंसाठीच्या ऑल-पार्टी पार्लमेंटरी ग्रुप (एपीपीजी) चे अध्यक्ष ब्लॅकमन यांनी खासदारांना सांगितले की, दिवाळीचा सण जवळ असताना बांगलादेशमध्ये हिंदू समुदायाविरुद्ध वाढत्या छळाला हा अहवाल अधोरेखित करतो. ते म्हणाले की, घरे जाळली जात आहेत, व्यवसायांची तोडफोड केली जात आहे आणि मंदिरांचे नुकसान केले जात आहे. यावर, हाऊस ऑफ कॉमन्सचे नेते सर अॅलन कॅम्पबेल म्हणाले, “सर्व धार्मिक अल्पसंख्याक समुदायांविरुद्ध द्वेष किंवा हिंसाचाराच्या घटनांचा आम्ही तीव्र निषेध करतो. आम्ही बांगलादेशातील मानवतावादी परिस्थिती सुधारण्यासाठी आणि अंतरिम सरकारला पाठिंबा देऊन शांततापूर्ण लोकशाही संक्रमण सुनिश्चित करण्यासाठी सक्रियपणे गुंतलो आहोत. आम्ही धार्मिक स्वातंत्र्याचे रक्षण करण्यासाठी पूर्णपणे वचनबद्ध आहोत.”

हे ही वाचा:

आसिफ म्हणतात, अफगाणिस्तानवासीयांनी मायदेशी परतावं, आमची जमीन २५ कोटी पाकिस्तानींसाठी

ट्रम्प यांचा पुन्हा दावा, भारत रशियन तेल खरेदी थांबवणार!

‘नितीश कुमार यांनी बिहारला जंगलराजातून मुक्त केले’

गुजरातमध्ये मोठे फेरबदल, हर्ष संघवी उपमुख्यमंत्री, १९ नवीन चेहरे!

ब्लॅकमन यांनी विचारले असता कॅम्पबेल यांनी बांगलादेशातील अल्पसंख्याकांच्या संरक्षणासाठी कोणत्याही विशिष्ट सरकारी मंत्रिमंडळाच्या विधानाचे किंवा कृतीचे कोणतेही आश्वासन दिले नाही. पुढील आठवड्यात, हिंदू, शीख, जैन आणि बौद्ध त्यांचे सण आणि नवीन वर्ष साजरे करतील, परंतु दुर्दैवाने, बांगलादेशात ते शक्य होणार नाही, ब्लॅकमन म्हणाले. गेल्या वर्षी ढाका येथे शेख हसीना राजवटीच्या पतनानंतर आणि त्यानंतर अल्पसंख्याकांवरील हिंसाचारात वाढ झाल्यापासून ब्लॅकमन संसदेत हा मुद्दा उपस्थित करत आहेत. त्यांनी यापूर्वी संसदेत हिंदू घरे जाळली जात आहेत आणि व्यवसायांचे नुकसान होत असल्याचे वृत्त दिले आहे.

Exit mobile version