चीनच्या राष्ट्रीय सांख्यिकी ब्युरोने प्राथमिक अंदाज जाहीर केले आहेत, ज्यामधून दिसून आले की या वर्षाच्या पहिल्या तीन तिमाहींत (जानेवारी ते सप्टेंबर) देशाचा सकल देशांतर्गत उत्पादन (जीडीपी) १,०१,५०३.६ अब्ज युआनपर्यंत पोहोचला असून, स्थिर किंमतींवर त्यात मागील वर्षाच्या तुलनेत ५.२ टक्क्यांची वाढ नोंदवली गेली आहे. पहिल्या तीन तिमाहींमध्ये देशाच्या अर्थव्यवस्थेने स्थिर वाढ कायम राखली असून, उच्च गुणवत्तेच्या विकासात सकारात्मक परिणाम दिसून आले आहेत.
विविध उद्योगांच्या बाबतीत पाहता, प्राथमिक (कृषी) क्षेत्राचा एकूण मूल्यवर्धन ५,८०६.१ अब्ज युआन होता, जो मागील वर्षीच्या जानेवारी ते सप्टेंबर या कालावधीच्या तुलनेत ३.८ टक्क्यांनी जास्त आहे। द्वितीयक (उद्योग) क्षेत्राचा मूल्यवर्धन ३६,४०२ अब्ज युआन होता, ज्यात मागील वर्षाच्या समान कालावधीच्या तुलनेत ४.९ टक्क्यांची वाढ झाली आहे. तर तृतीयक (सेवा) क्षेत्राचा मूल्यवर्धन ५९,२९५.५ अब्ज युआन होता, ज्यात वार्षिक ५.४ टक्क्यांची वाढ नोंदवली गेली आहे.
हेही वाचा..
पुण्याच्या शनिवारवाड्यात महिलांकडून नमाज अदा, भाजपाकडून जागेचे ‘शुद्धीकरण’
पंतप्रधान मोदी यांनी सैनिकांसोबत दीपावली साजरी केली, हा गौरवपूर्ण क्षण
माओवाद्यांनी वेणुगोपाल, आशान्नाला ‘देशद्रोही’ ठरवले, सशस्त्र संघर्ष सुरूच ठेवण्याचा दावा!
‘आयएनएस विक्रांत’वर नौदल जवानांसोबत मोदींची दिवाळी
तिमाहींच्या आधारावर पाहता, पहिल्या तिमाहीत जीडीपीत ५.४ टक्क्यांची वाढ झाली, दुसऱ्या तिमाहीत ५.२ टक्के आणि तिसऱ्या तिमाहीत ४.८ टक्क्यांची वाढ झाली. तर महिन्यागणिक पाहता, तिसऱ्या तिमाहीत जीडीपीत १.१ टक्क्यांची वाढ झाली आहे.
