‘त्या‘ फोटोमुळे पाक लष्करप्रमुख मुनीर बनले स्वतःच्याच देशात टीकेचे धनी

पाक सिनेटरने डागले टीकास्त्र

‘त्या‘ फोटोमुळे पाक लष्करप्रमुख मुनीर बनले स्वतःच्याच देशात टीकेचे धनी

पाकिस्तानचे लष्करप्रमुख असीम मुनीर यांना अमेरिका दौऱ्यादरम्यान पाकिस्तानात टीकेचा सामना करावा लागत आहे. अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांना लष्करप्रमुखांनी पृथ्वीवरील काही दुर्मिळ खनिजे दाखवली. याचा फोटो सोशल मीडियावर व्हायरल होताच पाकिस्तानी लष्करप्रमुख असीम मुनीर यांच्यावर देशात टीका झाली आहे. एका सिनेटरने फील्ड मार्शलच्या अधिकारांवर प्रश्नचिन्ह उपस्थित करत त्यांच्या दृष्टिकोनाची खिल्ली उडवली.

पाकिस्तानमध्ये लष्कराच्या वाढत्या राजनैतिक सहभागाबद्दल हा फोटो भाष्य करत असल्याचे बोलले जात आहे. मुनीर यांच्यावर टीका करताना, सिनेटर ऐमल वली खान यांनी लष्करप्रमुखांच्या कृतीची तुलना एका दुकानदाराने ग्राहकांना महागडा माल दाखवल्याशी केली. आपले लष्करप्रमुख दुर्मिळ खनिजे असलेली ब्रीफकेस घेऊन फिरत आहेत. काय विनोद! हा पूर्णपणे उपहास होता,” खान यांनी संसदेत भाषणात म्हटले.

खान यांनी म्हटले की, “कोणता लष्करप्रमुख दुर्मिळ मातीच्या खनिजांनी भरलेली ब्रीफकेस घेऊन फिरेल? ते एका मोठ्या, ब्रँडेड दुकानासारखे दिसत होते. एक व्यवस्थापक आनंदाने पाहत होता जेव्हा एक दुकानदार ग्राहकांना त्यांच्याकडून एक मोठी, चमकदार वस्तू खरेदी करण्यास सांगतो,” अवामी नॅशनल पार्टीचे प्रमुख खान म्हणाले. त्यांनी की लष्करप्रमुखांनी परदेशी नेत्यांशी राजनैतिक संपर्क साधणे ही संविधानाची थट्टा आणि संसदेचा अवमान आहे. अशा कृत्यांमुळे निवडून आलेल्या सरकारचे अधिकार कमी होतात आणि ते हुकूमशाही पद्धतींसारखे दिसतात.

हे ही वाचा:

“अल्पसंख्याकांच्या छळाचा इतिहास असणारे मानवी हक्कांवर व्याख्यान कसे देऊ शकतात?”

पीओकेमध्ये पाक सैन्याच्या गोळीबारात १० निदर्शकांचा मृत्यू

मोहसिन नक्वी नरमले, आशिया कप ट्रॉफी यूएई बोर्डाकडे सुपूर्द!

मेहकरमध्ये १.४३ कोटींचा गुटखा जप्त

आठवड्याच्या सुरुवातीला, व्हाईट हाऊसने एक फोटो प्रसिद्ध केला होता ज्यामध्ये ट्रम्प मुनीर यांनी सादर केलेल्या दुर्मिळ पृथ्वी खनिजे असलेल्या लाकडी पेटीचे बारकाईने परीक्षण करत असल्याचे दाखवले होते आणि पंतप्रधान शेहबाज शरीफ बाजूला उभे राहून पाहत होते. पाकिस्तानी लष्करी अभियांत्रिकी आणि बांधकाम फर्म, फ्रंटियर वर्क्स ऑर्गनायझेशन आणि यूएस स्ट्रॅटेजिक मेटल्स यांनी संरक्षण आणि तंत्रज्ञानात वापरण्यासाठी पाकिस्तानमध्ये संयुक्तपणे धोरणात्मक खनिजांचा शोध घेण्यासाठी एक सामंजस्य करार केला. मुनीर यांचा पाच महिन्यांत तिसरा अमेरिका दौरा होता.

Exit mobile version