राज्यात मुसळधार पावसामुळे जनजीवन विस्कळीत, शाळा बंद, अलर्ट जारी!

हवामान विभागाची माहिती 

राज्यात मुसळधार पावसामुळे जनजीवन विस्कळीत, शाळा बंद, अलर्ट जारी!

भारतीय हवामानशास्त्र विभागाने (IMD) महाराष्ट्रातील काही भागात, किनारी आणि डोंगराळ प्रदेशांसह, मुसळधार ते अतिमुसळधार पावसाची शक्यता वर्तवली आहे. या प्रदेशासाठीच्या ताज्या हवामान अंदाजात, हवामान विभागाने २६ जुलै रोजी पुणे, सातारा आणि नाशिकच्या काही भागात मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता वर्तवली आहे.

पालघर जिल्हा आणि पुणे जिल्ह्यातील घाट (डोंगराळ) भागांसाठी रेड अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. दरम्यान, हवामानाच्या इशाऱ्याच्या पार्श्वभूमीवर पालघरच्या जिल्हाधिकारी डॉ. इंदू राणी जाखर यांनी २६ जुलै रोजी सर्व शाळा, महाविद्यालये आणि अंगणवाडी केंद्रांना सुट्टी जाहीर केली आहे. हवामान खात्याच्या अंदाजानुसार, पुढील २४ तासांत जिल्ह्यात मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

कोकण भागातील मुंबई, रायगड, रत्नागिरी आणि सिंधुदुर्ग जिल्ह्यांसाठी तसेच नाशिक आणि सातारा जिल्ह्यातील घाट भागांसाठी ऑरेंज अलर्ट जारी करण्यात आला आहे. हवामान खात्याच्या म्हणण्यानुसार, रेड अलर्ट अंतर्गत असलेल्या भागात काही ठिकाणी मुसळधार ते अतिमुसळधार पाऊस पडू शकतो आणि काही ठिकाणी अत्यंत मुसळधार पाऊस पडू शकतो. ऑरेंज अलर्ट अंतर्गत असलेल्या भागात काही ठिकाणी मुसळधार ते अतिमुसळधार पाऊस पडू शकतो.

हे ही वाचा : 

आयटी कंपनी इंटेलच्या २५ हजार कर्मचाऱ्यांना कपातीचा धोका

मुंबईत हाय- प्रोफाइल सेक्स रॅकेटचा भंडाफोड

राधानगरी धरण 99 टक्के भरले

हा आक्रस्ताळेपणा’मराठी’साठीच चाललाय का ?

प्रादेशिक हवामान केंद्र (आरएमसी), मुंबईच्या दहा तारखेच्या ताज्या पोस्टनुसार, मराठवाड्यातील काही ठिकाणी विजांसह वादळ, ताशी ३०-४० किमी वेगाने वारे आणि मुसळधार पाऊस पडू शकतो. पीटीआयच्या वृत्तानुसार, हवामान विभागाने म्हटले आहे की, हे कमी दाबाचे क्षेत्र उत्तर ओडिशा आणि झारखंडकडे सरकण्याची शक्यता आहे, ज्यामुळे पाऊस सुरूच राहील. पुढील सहा दिवसांत कोलकाता आणि आसपासच्या भागातही मुसळधार पाऊस पडण्याची शक्यता आहे.

Exit mobile version