शस्त्र तस्करी नेटवर्कचा भंडाफोड

शस्त्र तस्करी नेटवर्कचा भंडाफोड

पंजाब पोलिसांनी सीमेपार होत असलेल्या शस्त्र तस्करीविरोधात मोठी कारवाई केली आहे. अमृतसर कमिश्नरेट पोलिसांनी अवैध शस्त्रांसह एका व्यक्तीस अटक केली आहे. आरोपीची ओळख गुरु की वडाली, छेहरटा निवासी अमित सिंग या नावाने झाली आहे. पोलिसांनी त्याच्या ताब्यातून पाच ग्लॉक पिस्तूल, चार मॅगझिन आणि एक मोटरसायकल जप्त केली आहे. ही माहिती पंजाब पोलिसांनी त्यांच्या अधिकृत ‘एक्स’ अकाऊंटवर शेअर केली आहे.

पंजाब पोलिसांच्या सोशल मीडिया पोस्टनुसार, प्राथमिक चौकशीत उघड झाले आहे की आरोपी अमित सिंग आणि त्याचा साथीदार गुरप्रीत सिंग उर्फ गिन्नी पाकिस्तानातील तस्करांच्या संपर्कात होते. हे तस्कर पंजाबमध्ये शांतता भंग करण्यासाठी शस्त्रांच्या खेपा पाठवत होते. पोलिसांच्या या कारवाईमुळे शस्त्र तस्करीच्या एका मोठ्या नेटवर्कचा पर्दाफाश झाला असून मोठी घटना टळली आहे. पंजाब पोलिसांचे डीजीपी गौरव यादव यांनी सांगितले की, ही अटक गुप्त माहितीच्या आधारे करण्यात आली आहे. त्यांनी सांगितले की चौकशी अद्याप सुरू आहे आणि लवकरच या नेटवर्कशी संबंधित इतर लोकांची अटक व शस्त्रांची जप्ती होईल अशी अपेक्षा आहे. पोलिसांनी या प्रकरणात आर्म्स अॅक्ट अंतर्गत गुन्हा दाखल केला असून तस्करीच्या संपूर्ण नेटवर्कचा शोध घेण्यासाठी सखोल तपास सुरू आहे.

हेही वाचा..

दिव्यांगजन उद्योजक योजनेला मंजुरी

जिल्हाधिकारी कार्यालयाला बॉम्बने उडवण्याची धमकी!

शेतकरी भारतीय अर्थव्यवस्थेचा आत्मा

भारताची वाटचाल ‘मेक फॉर द वर्ल्ड’ च्या दिशेने

पंजाब पोलीस दहशतवाद, अवैध शस्त्र तस्करी आणि गँगस्टर्सचे नेटवर्क संपवण्यासाठी पूर्णपणे कटिबद्ध आहेत. ही कारवाई राज्यात शांती व सुरक्षितता सुनिश्चित करण्याच्या दिशेने एक महत्त्वाचे पाऊल आहे. पोलिसांनी नागरिकांना आवाहन केले आहे की, कोणतीही संशयास्पद हालचाल दिसल्यास त्वरित पोलिसांना कळवावी, जेणेकरून अशा गुन्ह्यांना अधिक प्रभावीपणे रोखता येईल. यापूर्वी, सोमवारी पंजाब पोलिसांनी दहशतवाद आणि संघटित गुन्हेगारीविरुद्धच्या कारवाईची माहिती दिली होती. पंजाब पोलिसांचे डीजीपी यांनी सांगितले होते की, बटाला पोलिसांनी एका दहशतवादी मॉड्यूलचा भंडाफोड केला असून बटालाच्या बलपुरा गावातून ४ हँड ग्रेनेड, २ किलो आरडीएक्सने बनवलेले आयईडी आणि कम्युनिकेशन उपकरण जप्त करण्यात आले आहेत. त्याशिवाय, आणखी एका मोठ्या यशात बरनाला पोलिसांनी देविंदर बंबीहा गँगचे चार सक्रिय सदस्यांना अटक केली होती.

Exit mobile version