कोलकात्यातील रेस्तराँकडून गोमांस दिल्याची कबुली, मागितली माफी

हिंदू फूड व्लॉगर सय्यत चक्रवर्तीने तक्रार घेतली मागे

कोलकात्यातील रेस्तराँकडून गोमांस दिल्याची कबुली, मागितली माफी

कोलकात्यामधील एका उच्चभ्रू रेस्टॉरंटमध्ये हिंदू फूड व्लॉगरला गोमांस खायला दिल्याचा धक्कादायाक्ल प्रकार उघडकीस आला होता. यावरून खळबळ उडालेली असताना संबंधित ओलीपब रेस्टॉरंटने चूक मान्य करत माफी मागितली आहे. कोलकात्याच्या पार्क स्ट्रीट परिसरातील एक उच्चभ्रू रेस्टॉरंट- ओलीपबमध्ये एका मुस्लिम वेटरने सय्यक चक्रवर्ती नावाच्या हिंदू फूड व्लॉगरला आणि त्याच्या मित्रांना गोमांस वाढले होते. यावरून संताप व्यक्त करण्यात येत होता.

अधिकृत निवेदनात, ओलीपबने ही घटना एका कर्मचाऱ्याने केलेली “अत्यंत गंभीर परंतु अनावधानाने केलेली चूक” असल्याचे म्हटले आहे. रेस्टॉरंटने पुढे म्हटले की, यात कोणताही हेतू नव्हता आणि ग्राहकांच्या भावना दुखावल्याबद्दल त्यांनी माफी मागितली आहे. त्यांनी त्यांच्या रेस्टॉरंटच्या वारशावर अधिक भर दिला आणि जात, पंथ, धर्म किंवा लिंग काहीही असो, आदर राखण्याचा दावा केला. ग्राहक आणि कर्मचाऱ्यांशी सन्मानाने वागण्याची त्यांची वचनबद्धता पुन्हा सांगितली.

संबंधित प्रकरण ३० जानेवारीचे असून हिंदू फूड व्लॉगर सय्यक चक्रवर्ती हे त्यांच्या दोन मित्रांसह रेस्टॉरंटमध्ये गेले होते आणि त्यांनी यावेळी मटण स्टेक ऑर्डर केला. मात्र, त्यांच्या तक्रारीनुसार, त्यांना वाढण्यात आलेला पदार्थ गोमांस होता, ज्यामुळे त्यांच्यात आणि त्यांचे जेवण आणणाऱ्या मुस्लिम वेटरमध्ये जोरदार वाद झाला. वादादरम्यान, रेस्टॉरंट व्यवस्थापन देखील यात सामील झाले. चक्रवर्ती यांनी या भांडणाचा व्हिडिओ रेकॉर्ड केला आणि शेअर केला, जो सोशल मीडियावर व्हायरल झाला होता.

या घटनेनंतर चक्रवर्ती यांनी पार्क स्ट्रीट पोलिस स्टेशनमध्ये तक्रार दाखल केली. त्यांच्या तक्रारीवरून, धार्मिक भावना दुखावल्याबद्दल भारतीय न्याय संहिता (BNS) च्या कलम २९९ अंतर्गत एफआयआर दाखल करण्यात आला, त्यानंतर पोलिसांनी वेटर शेख नसिरुद्दीनला अटक केली. त्याला न्यायालयात हजर करण्यात आले आणि जामीन नाकारण्यात आला. दरम्यान, हावडा येथील एका रहिवाशाने चक्रवर्ती यांच्याविरुद्ध जातीय अशांतता भडकवण्याचा प्रयत्न केल्याचा आरोप करत उलट तक्रार दाखल केली तेव्हा हे प्रकरण आणखी वाढले.

हे ही वाचा:

गाझा- इजिप्तमधील रफाह क्रॉसिंग अंशतः उघडले

‘क्रिटिकल मिनरल्स’ परिषदेसाठी एस जयशंकर अमेरिकेला रवाना

मेडिटेशनवरील ऑडिओबुकसाठी दलाई लामा यांना ग्रॅमी पुरस्कार

जागतिक जीडीपी अंदाजावर मस्क यांची प्रतिक्रिया आणि राहुल गांधी बनले टीकेची धनी

यानंतर सोशल मीडियावर रेस्टॉरंटवर टीका होत असताना, चक्रवर्ती यांनी घोषणा केली की, ते वेटर आणि रेस्टॉरंट दोघांविरुद्धची तक्रार मागे घेत आहेत. त्यांच्या कथांवर पोस्ट केलेल्या व्हिडिओ संदेशात त्यांनी सांगितले की माफी मागितली गेली आहे आणि लोकांना या घटनेभोवती कोणतेही कथानक निर्माण करू नये असे आवाहन केले. चक्रवर्ती यांनी पुढे सांगितले की, त्यांनी कधीही जाणूनबुजून गोमांस खाल्ले नाही आणि भविष्यात ते अधिक काळजी घेतील. त्यांनी असेही म्हटले की, त्यांना अशा वादात अडकण्याची इच्छा नाही, ज्यामुळे त्यांच्याकडून वाद संपला. वेटर आणि हॉटेल व्यवस्थापनाशी झालेल्या संघर्षाचा व्हिडिओ त्यांच्या सोशल मीडिया अकाउंटवरून हटवण्यात आला आहे.

Exit mobile version