रोहित शेट्टीच्या घरावर गोळीबार; पुण्यात सापडले ५ संशयित

मुंबई गुन्हे शाखेकडून तपास चक्रावली

रोहित शेट्टीच्या घरावर गोळीबार; पुण्यात सापडले ५ संशयित

चित्रपट दिग्दर्शक रोहित शेट्टी यांच्या घरावर झालेल्या गोळीबार प्रकरणी पुणे आणि मुंबई गुन्हे शाखेच्या पोलिसांनी मोठी कारवाई केली असून, देशातील एका कुख्यात टोळीशी संबंधित पाच सदस्यांना ताब्यात घेतले आहे. या आरोपींना आता अधिक तपासासाठी मुंबई गुन्हे शाखेच्या स्वाधीन करण्यात आले असून, पथक मुंबईच्या दिशेने रवाना झाले आहे.
पुणे पोलिसांनी ताब्यात घेतलेल्या आरोपींमध्ये तरुण वयोगटातील तरुणांचा समावेश आहे. अमान मोरोटे (२७), आदित्य गायकी (१९), सिद्धार्थ येनपुरे (२०), समर्थ पोमाजी (१८) आणि स्वप्नील सकट (२३) अशी ताब्यात घेण्यात आलेल्या पाच जणांची नावे आहेत.

या गोळीबार प्रकरणाचा तपास आता मुंबई गुन्हे शाखेकडे सोपवण्यात आला आहे. प्राथमिक माहितीनुसार, या पाचही जणांचे संबंध देशातील एका कुख्यात गँगशी असल्याचे समोर येत आहे.या गोळीबारासाठी कोणी ‘सुपारी’ दिली होती का? या हल्ल्यामागचा मुख्य हेतू काय होता? कुख्यात टोळीचा या गुन्ह्यात नेमका सहभाग किती? याचा तपास गुन्हे शाखेकडून करण्यात येत आहे.पुणे पोलिसांनी चार आरोपींना आधीच मुंबई पथकाच्या ताब्यात दिले असून, पाचव्या आरोपीलाही थोड्याच वेळात मुंबईत नेण्यात येणार आहे. या कारवाईमुळे गुन्हेगारी जगतात खळबळ उडाली असून, या प्रकरणाचा मुख्य सूत्रधार कोण आहे, हे शोधण्याचे मोठे आव्हान पोलिसांसमोर आहे.

हे ही वाचा:

अर्थसंकल्प २०२६मध्ये संरक्षण खर्चात किती वाढ?

“ममता बॅनर्जींच्या आदेशावरून हिंदूविरोधी टिप्पणी केली”

अर्थसंकल्पात पायाभूत सुविधा, संरक्षण, एआय आणि आरोग्यावर भर

अर्थसंकल्प विशेष: बजेटआधी सोनं-चांदीचे दर कोसळले

डीसीपी (झोन ९) दीक्षित गेडाम यांनी पाच राउंड गोळीबार झाल्याची पुष्टी केली आणि गोळीबार झाला तेव्हा निर्माता त्यांच्या निवासस्थानी होते असे सांगितले.तयारी करणाऱ्यांचा माग काढण्यासाठी अनेक पथके तयार करण्यात आली होती. घटनास्थळी उपस्थित असलेल्या एकूण लोकांची संख्या आणि गोळीबारानंतर ते कसे प्रवास करत होते हे ओळखण्यासाठी पथके परिसरातील क्लोज सर्किट टेलिव्हिजन फुटेज स्कॅन करत आहेत. जुहू पोलिस आणि गुन्हे शाखेच्या पथकांनी घटनास्थळी धाव घेतली आणि तपास सुरू केला.

पोलिस या प्रकरणाचा तपास करत होते आणि गुन्हेगारांना ओळखण्यासाठी प्रत्येक शक्य दृष्टिकोनाचा शोध घेत होते. या घटनेबाबत मुंबई पोलिसांची उच्चस्तरीय बैठकही सुरू होती. अज्ञात हल्लेखोरांविरुद्ध बीएनएस आणि शस्त्रास्त्र कायद्याच्या संबंधित कलमांखाली गुन्हा दाखल करण्यात आला.

Exit mobile version