उत्तर प्रदेशातील इटावा येथे नेवी अधिकाऱ्याच्या पत्नीचा संशयास्पद परिस्थितीत मृतदेह सापडल्याने पटना–आनंद विहार सुपरफास्ट स्पेशल ट्रेन (04089) मधील तिकीट निरीक्षक (टीटीई) विरोधात खुनाचा गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे.
बुधवारी साम्हो–भरथना रेल्वे ट्रॅकवर एका महिलेचा मृतदेह आढळला होता. तिची ओळख आरती यादव (३२) अशी करण्यात आली. सुरुवातीला पोलिसांनी ती चालत्या ट्रेनमधून पडली असावी, असा निष्कर्ष काढत अपघाती मृत्यूची नोंद केली होती; मात्र पीडित परिवाराने आरतीचा खून झाल्याचा संशय व्यक्त करताच प्रकरणाला नवे वळण मिळाले.
परिवाराच्या म्हणण्यानुसार, कानपूरची रहिवासी आरती तिच्या पती अजय यादव यांच्या सल्ल्याने एकटीच दिल्लीला उपचारासाठी निघाली होती. अजय यादव सध्या भारतीय नौदलात पोस्टेड असून चेन्नई येथे स्पेशल ट्रेनिंग घेत आहेत. आरती उपचारासाठी दिल्लीला नेहमी ये-जा करत असे आणि तिचे दुसऱ्या ट्रेनमध्ये कन्फर्म आरक्षण होते; परंतु ती योग्य वेळी स्टेशनवर पोहोचू शकली नाही आणि ट्रेन निघून गेली. त्यानंतर ती पटना–आनंद विहार ट्रेनमध्ये चढली.
हे ही वाचा:
या मंदिरात विषारी विंचूंसोबत खेळतात भक्त
टर्मिनल ब्रेस्ट कॅन्सरवरील पहिला राष्ट्रीय अंदाज जाहीर
राहुुल गांधींनी स्वीकारली बिहार पराभवाची जबाबदारी
वादळामुळे तामिळनाडूत जोरदार पाऊस
कुटुंबाचा आरोप आहे की ट्रेनमध्ये चढल्यानंतर आरतीने ट्रेनच्या टीटीई संतोष यांना संपूर्ण परिस्थिती सांगितली, त्यावर संतोष यांनी तिला ओरडत चालत्या ट्रेनमधून ढकलून दिले, ज्यामुळे ती खाली पडली आणि तिचा मृत्यू झाला. गुरुवारी जेव्हा परिवार घटनास्थळी गेला आणि अनेक किलोमीटरपर्यंत शोध घेतल्यानंतर महत्त्वाचे पुरावे मिळाले, तेव्हा संशय अधिकच वाढला. परिजनांना आरतीची पर्स मृतदेह सापडलेल्या ठिकाणापासून चार किलोमीटर दूर मिळाली, तर तिच्या मोबाईलची लोकेशन वेगळ्याच ठिकाणी दाखवत होती. कुटुंबाचे म्हणणे आहे की, सामान इतक्या दूर-दूर सापडणे हा अपघात नसून कुठल्या तरी गडबडीचा स्पष्ट संकेत आहे.
कुटुंबातील एका सदस्याने आरोप करत म्हटले, “हा साधा अपघात नाही. तिचे सामान वेगवेगळ्या ठिकाणी मिळणे म्हणजे स्पष्टपणे हस्तक्षेप किंवा हल्ल्याचे लक्षण आहे. या सर्व घडामोडींनंतर इटावा रेल्वे पोलिसांनी (जीआरपी) टीटीईविरुद्ध खुनाशी संबंधित कलमांखाली गुन्हा नोंदवला आहे. जीआरपीचे सीओ उदय प्रताप सिंह म्हणाले, “सुरुवातीच्या अहवालात महिलेचा मृत्यू ट्रेनमधून पडल्याने झाला असे नमूद केले होते. मात्र परिवाराच्या आरोपांच्या आधारे आता टीटीईविरुद्ध खुनाच्या आरोपांखाली केस नोंदवण्यात आली आहे. संपूर्ण तपास सुरू आहे आणि पुढील चौकशी सुरूच राहील.”
