मणिपूरमधील बॉम्ब हल्ल्यात दोन मुलांचा मृत्यू

परिसरात हाय अलर्ट जारी

मणिपूरमधील बॉम्ब हल्ल्यात दोन मुलांचा मृत्यू

मणिपूरमध्ये पुन्हा एकदा हिंसाचार उसळला असून बिष्णुपूर जिल्ह्यात झालेल्या बॉम्ब हल्ल्यात दोन लहान मुलांचा मृत्यू झाला तर त्यांची आई गंभीर जखमी झाली आहे. यामुळे खळबळ उडाली असून या भागात हिंसाचार पुन्हा एकदा डोकं वर काढत असल्याचे चित्र आहे. ही घटना ७ एप्रिल रोजी पहाटेच्या वेळी, संवेदनशील अशा डोंगर-दरीच्या सीमेवर वसलेल्या मोइरांगमधील ट्रोंगलाओबी अवांग लेकाई या गावात घडली.

संशयित कुकी अतिरेक्यांनी मंगळवारी (७ एप्रिल) मणिपूरच्या बिष्णुपूर जिल्ह्यात बॉम्ब हल्ला केला, ज्यात दोन लहान मुलांचा मृत्यू झाला आणि त्यांची आई जखमी झाली, असे अधिकाऱ्यांनी सांगितले. ही घटना पहाटे १ वाजण्याच्या सुमारास घडली, जेव्हा संशयित दहशतवाद्यांनी फेकलेला बॉम्ब मोइरांग त्रोंगलाओबी येथील एका नागरिकाच्या घरावर पडला, ज्यात एका ५ वर्षांच्या मुलाचा आणि सहा महिन्यांच्या मुलीचा मृत्यू झाला. जेव्हा घरात बॉम्बचा स्फोट झाला, तेव्हा ते तिघेही त्यांच्या बेडरूममध्ये झोपले होते.

त्रोंगलाओबी हे चुराचंदपूर जिल्ह्याच्या पायथ्याशी वसलेले असून, सशस्त्र गट सक्रिय असल्याचे मानल्या जाणाऱ्या भागांच्या सान्निध्यात असल्यामुळे ते संवेदनशील मानले जाते. गावकऱ्यांनी दावा केला आहे की, यापूर्वी आजूबाजूच्या टेकड्यांमधील उंच ठिकाणांवरून क्षेपणास्त्रे डागण्यात आली होती, यावरून अनेक किलोमीटर अंतरावरून लांब पल्ल्याच्या शस्त्रांचा वापर केला जात असल्याचे सूचित होते. या हल्ल्यामुळे खोऱ्यातील जिल्ह्यांमध्ये तणाव मोठ्या प्रमाणात वाढला आहे. या घटनेनंतर, संतप्त स्थानिकांनी बिष्णुपूरमधून चुराचंदपूरकडे जाणाऱ्या दोन तेल टँकर आणि एका ट्रकला आग लावल्याचा आरोप आहे.

हे ही वाचा:

सबरीमला प्रकरण पुन्हा सर्वोच्च न्यायालयात

खेळण्याच्या कारमध्ये बॉम्ब बसवून हल्ल्याची होती योजना

मालदामधील न्यायिक अधिकाऱ्यांना घेराव घातल्याच्या प्रकरणाचा तपास एनआयएकडे

संवेदनशील लष्करी मोहिमेची माहिती उघड करणाऱ्या पत्रकारांवर ट्रम्प संतापले

सुरक्षा दलांनी या भागात तैनाती वाढवली असून, परिसर हाय अलर्टवर ठेवला आहे. जबाबदार व्यक्तींचा शोध घेण्यासाठी लगतच्या डोंगराळ भागात शोधमोहीम आणि पाळत सुरू करण्यात आली आहे. स्थानिक आमदार थोंगम शांती यांनी या हल्ल्याचा निषेध केला असून, त्यामागे असलेल्यांवर कठोर कारवाई करण्याची मागणी केली आहे. अधिकाऱ्यांनी शांतता राखण्याचे आवाहन केले असून, रहिवाशांना हिंसाचाराचा अवलंब न करण्याचे आवाहन केले आहे. पुढील अशांततेच्या भीतीने खबरदारीचा उपाय म्हणून, खोऱ्यातील जिल्ह्यांमधील अनेक शाळा ७ एप्रिल रोजी बंद राहिल्या.

Exit mobile version