एलोन मस्क यांनी केली नवीन राजकीय पक्षाची घोषणा, म्हणाले….

रिपब्लिकन आणि डेमोक्रॅटिक दोन्ही पक्षांवरील असंतोष आणि "एक-पक्षीय प्रणाली" यामुळे मस्कने आधीच तिसरा पक्ष सुरू करण्याचा विचार मांडला होता.

एलोन मस्क यांनी केली नवीन राजकीय पक्षाची घोषणा, म्हणाले….

तंत्रज्ञान क्षेत्रातील दिग्गज आणि अब्जाधीश एलोन मस्क यांनी घोषणा केली आहे की ते एक नवीन राजकीय पक्ष सुरू करणार आहेत. अमेरिकेचे अध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याशी असलेल्या त्यांच्या वादात, मस्क यांनी शनिवारी एक्सला भेट दिली आणि घोषणा केली की ते “अमेरिका पार्टी” स्थापन करतील.

मस्क, २०२४ मध्ये डोनाल्ड ट्रम्पच्या अध्यक्षीय मोहिमेतील सर्वात मोठ्या देणगीदारांपैकी एक होते आणि अलीकडेपर्यंत, तंत्रज्ञान क्षेत्रातील दिग्गज राष्ट्रपतींचे “उजवे हात” म्हणूनही काम करत होते.

तथापि, DOGE मधून बाहेर पडल्यानंतर, टेस्ला बॉसच्या ट्रम्पच्या ‘बिग ब्युटीफुल बिल’ बद्दलच्या असंतोषामुळे मस्क आणि ट्रम्प यांच्यात सार्वजनिक वाद आणि भांडणे झाली.

कर विधेयक बंद करण्यासाठी मस्कने वारंवार आवाहन केल्यानंतरही, ट्रम्प यांनी शुक्रवारी विधेयकावर स्वाक्षरी केली.

हे विधेयक कायद्यात येण्याआधीच, मस्कने रिपब्लिकन आणि डेमोक्रॅटिक दोन्ही पक्षांवरील असंतोष आणि “एक-पक्षीय प्रणाली” यामुळे तृतीय पक्ष सुरू करण्याचा विचार आधीच मांडला होता.

मस्कने अमेरिका पक्षासोबत काय वचन दिले आहे?

एलोन मस्कच्या मते, रिपब्लिकन आणि डेमोक्रॅटिक दोन्ही पक्षांवर नाराज असलेल्या अमेरिकन लोकांसाठी अमेरिका पक्ष एक पर्याय म्हणून काम करेल.

एक्स पोस्ट मध्ये, मस्कने लिहिले की हा पक्ष अमेरिकन लोकांना त्यांचे स्वातंत्र्य परत देण्यासाठी काम करेल.

आज, अमेरिका पक्ष तुम्हाला तुमचे स्वातंत्र्य परत देण्यासाठी स्थापन झाला आहे,” मस्कने लिहिले.

 


त्याच्या “स्थापनेपूर्वी”, मस्कने एक्सवर मतदान घेतले होते आणि त्यांच्या अनुयायांना विचारले की त्यांना तृतीय पक्ष हवे आहे का.

“तुम्हाला द्विपक्षीय व्यवस्थेपासून स्वातंत्र्य हवे आहे का हे विचारण्यासाठी स्वातंत्र्य दिन हा एक उत्तम दिवस आहे.” टेक दिग्गजने X वर विचारले.

 

संकलित झालेल्या १,२४८,८५६ मतांच्या आधारे, सुमारे ६५ टक्के सहभागींनी ‘होय’ असे मत दिले, तर ३४.६ टक्के सहभागींनी ‘नाही’ असे मत दिले.

Exit mobile version