राम मंदिर ध्वजारोहणावर टिपण्णी करणाऱ्या पाकला फटकारलं; काय म्हणाला भारत?

परराष्ट्र मंत्रालयाचे अधिकृत प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल यांनी दिली प्रतिक्रिया

राम मंदिर ध्वजारोहणावर टिपण्णी करणाऱ्या पाकला फटकारलं; काय म्हणाला भारत?

राम मंदिर ध्वजारोहण समारंभ मोठ्या उत्साहात पार पडल्यानंतर एका निवेदनात, पाकिस्तानच्या परराष्ट्र कार्यालयाने बाबरी मशिदीच्या जागेवर मंदिर बांधण्याचा उल्लेख केला आणि आरोप केला की हे भारतातील धार्मिक अल्पसंख्याकांवर दबावाचे प्रतिबिंब आहे. यावरून आता भारताने पाकिस्तानला फटकारलं असून अल्पसंख्याकांवरील अत्याचाराचा इतिहास असणाऱ्या पाकिस्तानला इतरांना बोलण्याचा नैतिक अधिकार नाही, असे म्हणत भारताने सुनावले आहे.

पाकिस्तानकडून करण्यात आलेल्या वादग्रस्त टिपण्णीवरून भारताच्या परराष्ट्र मंत्रालयाने टीका केली आणि म्हटले की, धर्मांधता आणि अल्पसंख्याकांवर दडपशाहीचा दीर्घ इतिहास असलेल्या इस्लामाबादला इतरांना व्याख्यान देण्याचा नैतिक अधिकार नाही. परराष्ट्र मंत्रालयाचे अधिकृत प्रवक्ते रणधीर जयस्वाल म्हणाले की, “पाकिस्तानने ढोंगी घोषणा देण्याऐवजी स्वतःच्या मानवी हक्कांच्या अत्यंत वाईट नोंदींवर लक्ष केंद्रित करावे.”

“आम्ही पाकिस्तानने नोंदवलेले विधान पाहिले आहे आणि आम्ही त्यांचा निषेध करतो. अल्पसंख्याकांवर धर्मांधता, दडपशाही आणि गैरवर्तनाचा खोलवर कलंकित इतिहास असलेला देश म्हणून, पाकिस्तानला इतरांना व्याख्यान देण्याचा कोणताही नैतिक अधिकार नाही,” असे रणधीर जयस्वाल यांनी साप्ताहिक ब्रीफिंग दरम्यान सांगितले. पाकिस्तानने ढोंगी घोषणा देण्याऐवजी, स्वतःच्या मानवी हक्कांच्या अत्यंत वाईट नोंदींवर लक्ष केंद्रित करणे चांगले होईल, असे ते पुढे म्हणाले.

अयोध्येतील राम मंदिरात अलिकडेच ध्वजारोहणाचा पाकिस्तानने निषेध केल्यानंतर, परराष्ट्र मंत्रालयाने ही टिप्पणी केली आणि ती मुस्लिम वारसा नष्ट करण्याचा प्रयत्न असल्याचे म्हटले. एका निवेदनात, पाकिस्तानच्या परराष्ट्र कार्यालयाने बाबरी मशिदीच्या जागेवर मंदिर बांधण्याचा उल्लेख केला आणि आरोप केला की हे भारतातील धार्मिक अल्पसंख्याकांवर दबावाचे प्रतिबिंब आहे.

हे ही वाचा..

‘वसुधैव कुटुंबकम’च्या भावनेने जगाचे स्वागत करण्यास सज्ज

चाणक्य डिफेन्स डायलॉग : राष्ट्रपती द्रौपदी मुर्मू मुख्य अतिथी म्हणून सहभागी

राष्ट्रवादी काँग्रेसने ओडिशा प्रदेशाध्यक्षांना हाकलले

रेअर अर्थ परमनंट मॅग्नेट उत्पादनाला ७,२८० कोटींची मंजुरी

मंगळवारी, पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांनी अयोध्येतील पवित्र श्री रामजन्मभूमी मंदिराच्या शिखरावर भगवा ध्वज फडकावला. ध्वजारोहण उत्सव मंदिराच्या बांधकाम पूर्ण झाल्याचे प्रतीक होता. अयोध्येच्या पवित्र भूमीतील श्री राम जन्मभूमी मंदिरात ध्वजारोहण समारंभात सहभागी होणे हा त्यांच्यासाठी अत्यंत भावनिक अनुभव असल्याचे पंतप्रधान मोदी म्हणाले.

Exit mobile version