… म्हणून दिल्ली सरकार अरविंद केजरीवालांविरुद्ध एफआयआर दाखल करणार

दिल्लीचे शिक्षण मंत्री आशिष सूद यांनी दिले कारण

… म्हणून दिल्ली सरकार अरविंद केजरीवालांविरुद्ध एफआयआर दाखल करणार

दिल्लीचे शिक्षण मंत्री आशिष सूद यांनी शुक्रवारी सांगितले की, शहरातील शिक्षकांबाबत पसरवल्या जाणाऱ्या चुकीच्या माहितीविरुद्ध सरकारने पोलिस तक्रार दाखल करण्याचा निर्णय घेतला आहे. यासंबंधी बोलताना, सूद यांनी आरोप केला की, दिल्लीचे माजी मुख्यमंत्री अरविंद केजरीवाल यांनी खोटी माहिती पसरवली, ज्यामुळे सरकारने एफआयआर नोंदवण्याचा निर्णय घेतला आहे.

एएनआयशी बोलताना सूद म्हणाले, “मी दिल्लीतील बेरोजगार नेत्यांबद्दल जास्त बोलत नाही. दिल्लीतील शिक्षकांबद्दल पसरवल्या जाणाऱ्या चुकीच्या माहितीबद्दल पोलिस तक्रार दाखल करण्याचा सरकारने विचारपूर्वक निर्णय घेतला आहे. यावेळी, बनावट बातम्या पसरवणारी व्यक्ती अरविंद केजरीवाल आहे, जी चंदीगडमधील शीश महालात बसते. अरविंद केजरीवाल यांनी ट्विटद्वारे ही चुकीची माहिती पसरवली. बराच विचार केल्यानंतर, सरकारने अरविंद केजरीवाल यांच्याविरुद्ध एफआयआर दाखल करण्याचा निर्णय घेतला आहे.”

मंगळवारी, दिल्लीचे माजी मुख्यमंत्री आणि आम आदमी पक्षाचे (आप) राष्ट्रीय संयोजक अरविंद केजरीवाल यांनी भाजपच्या नेतृत्वाखालील राज्य सरकारचा निषेध केला. केजरीवाल यांनी लिहिले होते की, दिल्लीच्या सरकारी शाळांमधील शिक्षक मुलांना शिकवतील की रस्त्यावरील कुत्र्यांची गणना करतील? या आदेशाद्वारे शिक्षकांचा अपमान केल्याबद्दल त्यांनी भाजप सरकारवर टीका केली. “भाजपच्या दिल्ली सरकारचा हा आदेश त्यांच्या विचारसरणी आणि प्राधान्यक्रमांना उघड करतो. भाजपसाठी शिक्षण हा मुद्दाच नाही; हे लोक शिक्षकांचा अपमान करत आहेत आणि शाळांचा नाश करत आहेत,” असे केजरीवाल यांनी लिहिले.

हे ही वाचा:

“मामूसारख्यांच्या भजनी लागलेले ज्वलंत हिंदुत्ववादी बांगलादेशातील हिंदूंविषयी बोलत नाहीत”

राहुल गांधींचा दावा खोटा; कर्नाटकचे सर्वेक्षण म्हणते ईव्हीएम योग्य!

बांगलादेशमध्ये हिंदू व्यावसायिकाला चाकूने मारहाण करून जाळले

डबघाईला आलेल्या अर्थव्यवस्थेवरून इराणमध्ये हिंसक निदर्शने; सात जणांचा मृत्यू

केजरीवाल यांनी लिहिले की, “जेव्हा आमचे सरकार दिल्लीत होते, तेव्हा आम्ही शिक्षकांचा आदर केला, त्यांच्यावरील अनावश्यक ओझे दूर केले आणि मुलांच्या शिक्षणाला सर्वोच्च प्राधान्य दिले. आम्ही शिक्षकांना प्रशिक्षणासाठी परदेशात पाठवले आणि शाळांमध्ये सुधारणा केल्या. आज, भाजप सरकार सर्वकाही उध्वस्त करण्याचा प्रयत्न करत आहे.”

Exit mobile version